जेवण केल्याने वजन वाढत असते का? बऱ्याच लोकांना माहिती असते चुकीची माहिती.!

आरोग्य

आज-काल वाढत्या वजनाची समस्या खूपच मोठे रूप घेत चालली आहे. महिला असो वा पुरुष सर्वानाच वजन वाढीची समस्या दिसून येत असते. अशा वेळी अनेक लोक यावर डायटिंग चा पर्याय निवडत असतात. वजन कमी करण्यासाठी आपण आपल्या जेवणाचे प्रमाण कमी करावे का? किंवा फक्त जेवण थांबवावे का? नाही असे नाही.

तुम्हाला हे अजिबात करण्याची गरज नाही कारण अन्न खाल्ल्याने वजन वाढत नाही, पण खाण्याच्या सवयीमुळे तुमचे वजन वाढले जात असते. आरोग्य तज्ञ असे सांगतात की आपण जेवण आवश्यक करा परंतु खाण्याच्या सवयींमध्ये या आवश्यक बदलासह. रात्रीचे जेवण 7 वाजेपूर्वी केले पाहिजे कारण आपल्याला झोपण्यापूर्वी अन्न पचवणे देखील आवश्यक आहे.

अन्न पचायला किमान 2-3 तास लागतात. अन्न खाल्ल्यानंतर लगेच झोपणे तुमच्या आरोग्याला हानी पोहोचवते. आरोग्य तज्ञ असे सांगतात की त्यांना अशा अनेक गोष्टी संशोधनात कळल्या आहेत, ज्यामुळे तुमचे वजन वाढते. जेवढे खावे तेवढे खा, पण तुम्ही खाण्याची पद्धत बदला. खाण्याच्या सवयींमध्ये एक छोटासा बदल तुम्हाला अधिक निरोगी बनवू शकतो. तुम्ही जे खाल ते खा पण ते कसे खायचे ते जाणून घ्या.

हे वाचा:   केस फेविकोल सारखे चिकटले जातील.! कितीही तोडले तरी निघणार नाही.! एकदा जरी आणि एखादा जरी केस गळला तर बोला.! एकही केस गळला तर बोला.!

काही लोकांना असे वाटते की फळे खाल्याने त्यांचे आरोग्य सुधारत आहे, परंतु असे नाही की जास्त फळे खाणे म्हणजे जास्त साखर, त्यामुळे एकाच वेळी बरीच फळे खाणे तुमच्यासाठी निरोगी नाही, विशेषतः फळांचा रस अजिबात पिऊ नये, दिवसातून एक फळ खाल्ले तर चांगले होईल. फळांमध्ये आवश्यक फायबर, जीवनसत्त्वे, खनिजे असतात परंतु जास्त खाणे आपल्यासाठी चांगले नाही.

जर तुम्हाला फक्त रस प्यायचा असेल, तर तुम्ही फळांऐवजी भाज्यांचा रस प्यावा, ते तुमच्यासाठी अधिक आरोग्यदायी आहे. आपण एका दिवसात किमान 3 लिटर पाणी पिणे आवश्यक आहे, परंतु या व्यस्त जीवनात तुम्ही फक्त हे स्वस्त आणि आरामदायक निरोगी पाणी टाळतो जे आपल्या आरोग्यासाठी चांगले नाही. पाणी पीत असताना त्यात लिंबू, पुदिना, तुळस टाकून जर सेवन केले तर अधिक फायदा मिळेल.

हे वाचा:   लग्न झालेल्या लोकांसाठी एक विलायची ठरली खूपच कामाची वस्तू.! दुप्पट मजा मिळवण्यासाठी विलायची अशी खावी.!

अनेक लोकांना एक फार वाईट सवय असते ती म्हणजे भूक नसतानाही जेवण करणे. जर तुम्हाला भूक नसेल तर अजिबात जेवण करू नका. जेव्हा कडकडून चांगली भूक लागेल तेव्हाच जेवण करा. जास्त दुग्धजन्य पदार्थांचा समावेश तुमच्या आहारात मध्ये करू नका. यामुळे देखील भरपूर वजन वाढले जात असते. वजन वाढ संबंधीची कोणतीही समस्या असेल तर तुम्ही कमेंट मध्ये नक्की लिहा. आम्ही त्यावर तुम्हाला नक्कीच माहिती देऊ.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *