थायरॉइडचा त्रास असणाऱ्या लोकांसाठी हे पदार्थ आहेत खूप मोठे शत्रु.!

आरोग्य

मधुमेह, उच्च रक्तदाब या व्यतिरिक्त, लोक ज्या रोगास सर्वात जास्त ग्रस्त असतात ते म्हणजे थायरॉईड. इतर रोगांप्रमाणे, हा रोग देखील खराब जीवनशैली आणि आहारामुळे होतो. बऱ्याचदा जेव्हा थायरॉईडचे नाव येते तेव्हा लोक विचार करतात की हा थायरॉईड काय आहे. जर तुम्ही सुद्धा असाच विचार करत असाल तर उत्तर जाणून घ्या. थायरॉईड ही फुलपाखराच्या आकाराची ग्रंथी आहे. हे विंडपाइपच्या वर स्थित आहे.

ही समस्या उद्भवते जेव्हा या थायरॉईड ग्रंथीतील संप्रेरकांचे संतुलन बिघडते. जर तुम्ही थायरॉईडच्या समस्येने ग्रस्त असाल तर तुम्हाला आहारात त्वरित बदल करणे आवश्यक आहे. अशा गोष्टींबद्दल जाणून घ्या जे थायरॉईडने ग्रस्त असलेल्या रुग्णाने खाऊ नये. हे पदार्थ थायरॉईडने असलेल्या लोकांसाठी दु’ष्मनच आहे. त्यामुळे या पासून दूरच राहावे.

हे वाचा:   नॉर्मल ताप आल्यानंतर पुदिन्याचा हा उपाय कर; उन्हाळ्यामध्ये निर्माण होणाऱ्या समस्यांसाठी आहे पुदिना वरदान, एकदा नक्की वाचा.!

प्रक्रिया केलेल्या अन्नाला पॅकेज केलेले अन्न असेही म्हणतात. काही पदर्थ हे पॅक केल्या जातात जेणेकरून ते दीर्घकाळ खाऊ शकतील. या अन्नाला प्रक्रिया केलेले अन्न म्हणतात. थायरॉईडच्या रुग्णांनी हे पदार्थ खाणे टाळावे. या पदार्थांमध्ये सोडियमचे प्रमाण जास्त असते. थायरॉईड ग्रस्त रुग्णाच्या आरोग्यासाठी सोडियम हानिकारक आहे. त्यामुळे असे पदार्थ शक्यतो टाळावे.

जर तुम्हाला थायरॉईडचा त्रास होत असेल तर सर्वप्रथम सोयाबीन किंवा त्यापासून बनवलेले काहीही खाऊ नका. सोयाबीनमध्ये फायटोएस्ट्रोजेन्स असतात. हे फायटोएस्ट्रोजेन थायरॉईड हार्मोन्स निर्माण करणाऱ्या एन्झाईम्सच्या कार्यावर परिणाम करतात. या कारणास्तव ते टाळले पाहिजे. जर तुम्हाला थायरॉईड चा त्रास असेल तर तुम्ही याचे सेवन करू नका.

थायरॉईडच्या रुग्णांनी फायबरयुक्त भाज्या खाणे टाळावे. या भाज्या आहेत- कोबी, ब्रोकोली आणि पालक. त्यांच्यामध्ये फायबरचे प्रमाण जास्त असते आणि ते थायरॉईड संप्रेरकांच्या स्रावावर पटकन परिणाम करतात. असे काही पदार्थ आहेत ज्यांचे सेवन हे थायरॉईड च्या पेशंट ने करू नये.

हे वाचा:   दुधात हा एक पदार्थ टाकून पिल्यास हे सात आजार कायमचे दूर जातात, महिलांनी तर एकदा वाचायलाच हवे.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *