फक्त पाच रुपये लागतील, पिवळे पडलेले कपडे नव्या सारखे सफेद बनवून टाकेल, कपडे धुताना करावे हे एवढे एक काम.!

आरोग्य

आजची ही ट्रिक सर्वांना खूप फायदेशीर ठरेल. तुम्ही ती सगळ्यांसोबत शेयर करा. ही ट्रिक आजीबाई च्या बटव्यातील आहे. एरवी आपल्या अनेक रंगाच्या कपड्यांवर कसलेकसले डाग पडतात कितीही मेहनत करून धुतले तरी निशाण राहतातच. पूर्ण सफेद कपडा असेल तर विचारूच नका. कोणतेही महागडे उत्पादन वापरा पूर्वी सारखा कपडा होतच नाही.

मग ड्रायक्लिनींग चा महागडा उपाय करावा लागतो जो वारंवार परवडत नाही. होळीमध्ये कपड्यांवर पडणारे डाग तर विचारूच नका. टॉवेल, बेडशीट वर देखील असे हट्टी डाग आपल्याला दिसतात. पाहुयात अगदी स्वस्त कमी मेहनतीत कपडा पुन्हा कसा डागविहरीत स्वच्छ करायचा त्याची सोपी ट्रिक..तेही फक्त पाच रुपयात..!

एका भांड्यात कडक गरम पाणी उकळवून घ्या. हे उकळलेले पाणी प्लास्टिक च्या टब किंवा बादलीत ओता. या उपायात आपल्याला लागणार आहे कॉस्टिक सोडा. लक्षात घ्या, खाण्याचा असतो तो बेकिंग सोडा आणि कॉस्टिक सोडा फक्त कपडे धुण्यासाठी वापरला जातो. तर असा अर्धी वाटी कॉस्टिक सोडा घ्या.

हे वाचा:   कितीही घाण भांडे असू द्या.! दहा मिनिटात चमकू लागेल भांडे.! ही ट्रिक फार कमी लोकांना माहिती आहे.!

यानंतर एक चमचा तुम्ही नेहमी वापरत असाल ती चांगल्या प्रतीची कपडे धुण्याची पावडर घाला. एक मोठ्या चमच्याने हे मिश्रण एकत्र करा. हे लक्षात घ्या या पाण्यात तुम्ही हाताचा वापर करणार नाही आहात. हे काम करताना लहान मुलांना लांब ठेवा आणि तुम्ही देखील यात हात घालू नका. हाताची त्वचेला नुकसान होण्याची शक्यता असते. हात न घालताच खराब डाग असेलेला कपडा यात घाला.

मोठ्या चिमट्याने किंवा चमच्याने दोन तीन वेळेस कपडा उलट सुलट करा. कपडा पाण्यात घालताच रियाकशन सुरु होते. काही मिनिटातच कपड्यावरील डाग गायब होऊन बाजूचे पाण्यात मळमय झालेले दिसेल. एक ते दीड तास हे असेच ठेवा. अधूनमधून चिमट्याने हे उलट सुलट करत रहा. दीड तासांनी तो कपडा ब्रश किंवा अन्य साबण न लावता आपटून धुवा.

हे हातानी धुताना हाताला आधी खूप पाणी लावा. तुम्ही वॉशिंगमशीन मध्ये देखील धुवू शकता. खूप सुंदर पणे अगदी सहज तुमचा कपडा स्वच्छ शुभ्र दिसू लागतो. आपले आधीचे सोडा न पावडर चे पाणी फेकून न देता त्यात तुम्ही किचन मधील टॉवेल देखील परत धुवू शकता. फक्त हे जास्त खराब असल्याने तुम्ही रात्रभर भिजत ठेवा. मग धुवा…

हे वाचा:   नागीण माणसाच्या शरीरावर कशी वेढा टाकते.! नागीण झाल्यावर काय करावे आणि काय करू नये.! खूप महत्वाची माहिती आहे कोणीही सांगणार नाही.!

Tried and tested व स्वतः अनुभवलेली अशी ही ट्रिक आहे. खासकरून पांढऱ्या रंगाचा कोणताही कपडा असेल तर खूप फायदेशीर आहे. मोठ्या चादरी देखील तुम्ही अशाच पद्धतीने धुवून चमकवू शकता. हे करताना परत एक प्रेमाचा सल्ला हाताची नीट काळजी घ्या. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *