मूळव्याध आता कायमचा नष्ट करून टाका.! ना कुठले औषध ना काही उपाय बस एकच वनस्पती सगळ्या वेदना गायब.!

आरोग्य

आज-काल एक समस्या खूपच भयंकर वेगाने पसरत चालली आहे ती म्हणजे मूळव्याध. मुळव्याध ची समस्या झाल्यावर अनेकांना खूपच त्रास होत असतो. यासाठी अनेक जण विविध प्रकारचे दवाखाने करून बघतात. परंतु, काही वेळा याचा फायदा होत नाही. अशावेळी आपण काही घरगुती उपाय देखील करायला हवेत. परंतु एवढेच नाही तर यासाठी चांगल्या डॉक्टरांकडे जाणे देखील गरजेचे आहे. त्यामुळे हा उपाय करा जर नाही बरे झाले तर नक्की डॉक्टरांची भेट घ्या.

आजच्या या लेखात आम्ही तुम्हाला मुळव्याध या संबंधीचा हा उपाय सांगणार आहोत. हा उपाय करण्यासाठी तुम्हाला काही वनस्पती ची आवश्यकता भासणार आहे ती सहजपणे तुमच्या घराशेजारी मिळत असते या वनस्पतीचे नाव आहे कडूलिंब. कडू लिंबाची पाने ही आरोग्यासाठी विशेष मानली जातात. आयुर्वेदात देखील याचे विशेष असे महत्व सांगितले गेले आहे.

हे वाचा:   हे दोन पाने असे घ्या, खोकणे कायमचे विसरून जाल; खूपच जालिम उपाय.!

आपल्या आरोग्य संबंधीच्या अनेक समस्या कडुलिंबाच्या सहाय्याने बरे केले जाऊ शकतात. मुळव्याधासाठी कडुलिंबाची पाणी उपयुक्त ठरू शकतात. कडुनिंबाच्या सेवनाने अनेक प्रकारचे इन्फेक्शन, जखमा आणि आजारांपासून आराम मिळतो. कडुलिंब हे आयुर्वेदिक औषध आहे, ज्याच्या वापराने अनेक समस्या ह्या नष्ट होतात. पण तुम्ही कधी मूळव्याध उपचारासाठी कडुलिंबाचा वापर केला आहे का?

कडुलिंब मूळव्याधची समस्या कमी करू शकतो तुम्हाला याची माहिती नसेल तर काळजी करू नका. आज या लेखात आपण कडुलिंबाच्या साहाय्याने मूळव्याध उपचार करणार आहोत. मुळव्याधची समस्या दूर करण्यासाठी कडुलिंबाच्या पानांचा वापर केला जाऊ शकतो. कसे वापरायचे ते जाणून घेऊया.

आयुर्वेदाचार्य स्पष्ट करतात की मूळव्याध मध्ये, गुदद्वाराच्या बाहेरील आणि आतील भागात मस्से तयार होतात. या स्थितीत, रुग्णांना खूप वेदना होतात आणि सूज येते (मुळव्याध साठी कडुलिंब चांगला आहे). या समस्येवर कडुलिंबाने उपचार करता येतो. वास्तविक, कडुलिंबात अँटी-इंफ्लेमेटरी, अँटी बॅक्टेरियल, अँटी व्हायरस असे गुणधर्म असतात. आयुर्वेदात कडुलिंबाचा उपयोग सूज, वेदना, जळजळ, लालसरपणा यासारख्या समस्या कमी करण्यासाठी अनेक प्रकारे केला जातो.

हे वाचा:   म्हातारपण येईपर्यंत डोक्यावर एकही पांढरा केस दिसणार नाही, सफेद केसांचा नायनाट शक्य आहे या उपायाने.!

अशा परिस्थितीत मुळव्याधची समस्या कमी करण्यासाठी कडुलिंबाचाही उपयोग होतो. मुळव्याध समस्या असल्यास कडुनिंबाचे सर्व भाग जसे की फुले, पाने आणि साल वापरता येतात. जे तुम्ही तुमच्या चामखीळावर अनेक प्रकारे लावू शकता. यामुळे चामखीळ लवकरात लवकर कोरडे होईल. मूळव्याधीचा त्रास कमी करण्यासाठी कडुलिंबाची फुले आणि कडुलिंबाची पाने बारीक करून घ्या. आता ही पेस्ट प्रभावित भागावर लावा. यामुळे मस्सेची समस्या दूर होऊ शकते.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *