लिंबू मिरचीला अंधश्रद्धा मानणारे लोक एकदा हे नक्की वाचा.! पायाखालची जमीनच सरकली जाईल.! विज्ञान देखील हैराण आहे.!

आरोग्य

आपण बाहेर कुठे जात असतो तेव्हा नेहमी घराच्या दरवाजावर किंवा एखाद्या वस्तूवर नेहमी बघत असतो की लिंबू मिरची सोबत लटकवलेले असते याचा अनेक लोकांना अर्थ कळत नाही. अनेक लोक हे वाईट दृष्टी पासून वाचवण्यासाठी लावले जाते असे बोलतात. परंतु असे देखील काही लोक असतात जे याला अंधश्रध्दा मानत असतात. आजच्या या लेखात आपण याबाबतची खूप महत्वाची अशी माहिती जाणून घेणार आहोत.

भारतात काही विचित्र प्रथा मानल्या जातात. अनेक प्रथा बघून आपल्या मनात हा प्रश्नही येतो की त्यामागचे तर्क काय? जसे की तुमच्या घराच्या किंवा दुकानाच्या बाहेर लिंबू-मिरची टांगणे. सुशिक्षित तरुण अनेकदा याला अंधश्रद्धा मानतात, पण त्यामागे विज्ञान दडलेले आहे हे जाणून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल. तुम्ही अनेकदा पाहिलं असेल की लोक त्यांच्या घराच्या आणि दुकानांच्या बाहेर लिंबू आणि मिरची टांगतात. असे मानले जाते की हे वाईट नजर दूर करण्यासाठी केले जाते.

हे वाचा:   या तेलाच्या अशा वापराने केस रात्रीतून इंच इंच वाढू लागते.! या तेलाला साधारण समजू नका.! महिलांना होईल खूप फायदा.!

जे याला अंधश्रद्धा मानतात त्यांना सांगा की ही अंधश्रद्धा अजिबात नाही. आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की यामागे कोणते शास्त्र दडले आहे. लिंबू-मिरचीमुळे वाईट नजर दूर ठेवण्याचा मुद्दा सिद्ध होतो. लिंबू लावल्यावर ते पाहून मनात आंबटपणाची भावना निर्माण होते. अशा स्थितीत वाईट नजर असलेले लोक ती जागा जास्त काळ पाहू शकत नाहीत. विज्ञान सांगते की लिंबाचा आंबटपणा खूप तीव्र वास सोडतो.

त्याचप्रमाणे, मिरचीचा तिखटपणा देखील तीव्र वास सोडण्यासाठी जबाबदार आहे. त्यामुळे हे दोघे दारावर एकत्र टांगले की घरात डास आणि माश्या येत नाहीत. विज्ञानानुसार लिंबू आणि मिरचीमध्ये कीटकनाशक गुणधर्म असतात. दारावर लावल्याने घरातील वातावरणही शुद्ध राहते. त्याचबरोबर दारावर लिंबू आणि मिरचीचा वापर करण्याचेही वास्तू समर्थन करते. वास्तूनुसार या दोघांना एकत्र दारावर टांगल्याने नकारात्मकता येत नाही.

हे वाचा:   शुगरचा यापुढे टिकाव लागणे अशक्य आहे.! जिथे सापडेल तिथून हे फळ घरी घेऊन या शुगर च्या गोळ्याच फेकून द्याव्या लागतील.!

यामुळे घरामध्ये सकारात्मकतेची भावना निर्माण होते. घराच्या अंगणात लिंबाचे झाड लावावे असेही वास्तू सांगते. लिंबू मिरचीमध्ये कीटकनाशक गुणधर्म असतात, ज्यामुळे वातावरण शुद्ध राहते. जिथे लिंबाचे झाड असते तिथे त्याच्या आजूबाजूची ठिकाणे अगदी शुद्ध राहतात, वास्तुशास्त्रानुसार ज्या घरात लिंबाचे झाड असते ते घर पूर्णपणे शुद्ध मानले जाते.

लिंबाच्या आतील नकारात्मक ऊर्जा नष्ट करून सकारात्मक ऊर्जा निर्माण करण्याची क्षमता असते. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *