दही शरीरासाठी आहे अमृत पण चुकूनही दही या पाच पदार्थासोबत खाऊ नका.! चिकन आणि बिर्याणी मध्ये दही टाकने कितपत योग्य.?

आरोग्य

अनेक लोकांना दही खाण्याचे खूप इच्छा होत असते अनेकांना दहीकाने खूप आवडत असते. परंतु तुम्हाला माहिती आहे का दही बरोबर असे काही पदार्थ आहे ज्यांचे सेवन आपण चुकूनही करायला नाही पाहिजे. यांचे सेवन जर आपण केले तर यामुळे शरीरामध्ये घातक असे परिणाम निर्माण होऊ शकतात. यामुळे अनेक प्रकारचे त्रास देखील आपल्याला सहन करावा लागू शकतो. असे काही पदार्थ जे प्रामुख्याने आपण टाळायला हवे.

अनेक लोक चिकन किंवा मटन बनवताना तसेच बिर्याणी बनवताना त्यामध्ये दही टाकत असतात. जेणेकरून पदार्थांना खास आंबट अशी चव येईल पण असे करणे कितपत योग्य आहे हे देखील आपण आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून बघणार आहोत. दही, जगभरात वापरले जाणारे लोकप्रिय आणि पौष्टिक दुग्धजन्य पदार्थ आहे. हे केवळ स्वादिष्टच नाही तर प्रोबायोटिक्स, कॅल्शियम आणि आवश्यक पोषक तत्वांनी देखील भरलेले आहे.

लिंबूवर्गीय फळे, दही हे आम्लयुक्त असते आणि संत्री, लिंबू किंवा द्राक्षे यांसारख्या आम्लयुक्त लिंबूवर्गीय फळांसह एकत्र केल्यास ते पचनास त्रासदायक ठरू शकते. दह्यामधील आम्लता लिंबूवर्गीय फळांमधील प्रथिने दही करू शकते, ज्यामुळे पोट खराब होते. जर तुम्हाला दोन्हीचा आनंद घ्यायचा असेल, तर ते वेगळे खाण्याचा विचार करा किंवा तुमच्या जेवणात काही अंतर ठेवा.

हे वाचा:   शुगर 500 असो की 600, 48 तासात नॉर्मल झाली म्हणून समजा, सर्व गोळ्या फेकून द्याल.! डायबेटिसच्या पेशंट ने नक्की वाचा!

मुळा, मुळा हे सॅलडमध्ये एक लोकप्रिय जोड आहे आणि ते खूप तिखट असू शकते. दह्यासोबत सेवन केल्यावर ते तुमच्या पोटात असंतुलित निर्माण करू शकतात, ज्यामुळे पचनाशी संबंधित समस्या उद्भवू शकतात. मुळा तसा तर आरोग्यासाठी खूप उत्तम आहे परंतु दही सोबत त्याचे सेवन करू नये. टरबूज, टरबूज हे एक ताजेतवाने आणि हायड्रेटिंग फळ आहे, परंतु दह्यासोबत जोडल्यास ते पाचन समस्या निर्माण करू शकतात.

दह्याचा थंडपणा आणि टरबूजातील पाण्याचे प्रमाण जास्त असल्याने पचनक्रियेत व्यत्यय येतो आणि पोट फुगणे आणि अस्वस्थता येते. टोमॅटो टोमॅटो हे आणखी एक आम्लयुक्त अन्न आहे जे दह्याबरोबर चांगले जोडू शकत नाही. या मिश्रणामुळे काही व्यक्तींना आम्लपित्त आणि अपचन होऊ शकते. दही-आधारित डिशमध्ये किंवा सॅलडमध्ये टोमॅटो कमी वापरण्याचा विचार करा.

हे वाचा:   सोन्यापेक्षाही मौल्यवान आहे ही एक जडीबुटी.! ज्यांना ज्यांना आला आहे अनुभव त्यांनी तर मानले आहे देवच.! एकदा याचे चमत्कार नक्की वाचा.!

मासे हा प्रथिने आणि निरोगी चरबीचा एक चांगला स्रोत आहे, परंतु दह्यासोबत सेवन केल्यास, प्रथिनांच्या परस्परविरोधी संरचनांमुळे पोट खराब होऊ शकते. दोन्हीचा आनंद घेण्यासाठी, त्यांना आपल्या जेवणात वेगळे करणे उचित आहे. आता राहिला प्रश्न चिकन मटण बनवताना त्यामध्ये दही टाकावे की नाही. चिकन ग्रेव्हीमध्ये दही (दही) टाकणं आपल्या डिशमध्ये एक स्वादिष्ट आणि चवदार भर असू शकते.

जगभरातील अनेक पाककृती चव आणि पोत वाढविण्यासाठी विविध मांस-आधारित पदार्थांमध्ये दही समाविष्ट करतात. यामुळे त्या बनवलेल्या पदार्थांची चव ही अतिशय चविष्ट बनत असते.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.