अंथरुणात खिळलेला पळू लागेल.! जड पडलेले शरीर होईल एकदम मोकळे.! एका घोटात सगळे शरीर मोकळे होईल.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो, भारतीय आयुर्वेद शास्त्रात अनेक औषधी विषयी माहिती सांगितली आहे. आयुर्वेदिक औषधी वनस्पती माहिती आम्ही तुम्हाला देत असतो. त्यालाच पुढे नेत आज आपण बेलाच्या झाडाबद्दल जाणून घेणार आहोत. बेलाची पाने पाहूनच तुम्ही हे झाड ओळखू शकता. याला बिल्व असेही म्हणतात. शंकराला बेल अतिशय प्रिय आहे. एक, तीन, पाच, सात असे बेलपान असलेले झाड आढळतात. यापैकी पाच सात बेलपत्र असेलेलं झाडे दुर्मिळ असतात.

बेलपान आणि बेलफळ हे आपल्या शरीरातील अनेक व्याधींपासून मुक्ती देण्यास आपली मदत करते. ते फायदे कोणते हे आपण पाहूया. शुगर : जास्त डायबेटीस असलेल्यांनी 3 बेलपान व 3 काळी मिरी एकत्र दात न घासता, सकाळी चावून खायचे आहे. नंतर एक ग्लास पाणी पिल्याने एका महिन्यात मुळापासून डायबिटीस ठीक होईल.

मूत्रविकार : बेलपान हे थंड गुण प्रवृत्तीचे असते. ज्यांना लघवी संबंधित कोणत्या समस्या आहेत त्यांनी बेलपान, काळीमिरी आणि खडीसाखर यांचे सरबत बनवावे. असे 50ml सरबत दिवसातून तीन वेळेस पिल्याने लघवी संबंधित सर्व समस्या दूर होतील. किडनी /लिव्हर सूज येणे : बेल पानाचा काढा बनवून 15-20ml दिवसातून तीन वेळेस पिल्याने लिव्हर किडनी ची सूज दूर होते.

हे वाचा:   आयुष्यात थक्क व्हायचे असेल तर एकदा हा उपाय करा.! पायाखालची जमीनच सरकली जाईल.! फक्त करा हा उपाय काळे पडलेले दात पुन्हा चमकतील !

श्वेतपदर / पाळीच्या तक्रारी / पचन तक्रारी :
महिलांना मासिक पाळीच्या तक्रारीमध्ये वरदान आहे हे बेलपान आणि बेलफळ. वरील प्रमाणे बेलपत्राचा काढा बनवून प्यावे. बेलफळाचा मुरंबा किंवा गूळ घालून सरबत करून ही पिल्याने सर्व तक्रारी दूर होतात. तसेच पोट ही साफ होते. पचनासंबंधित कोणतीही तक्रार उरत नाही. ऍसिडिटी गॅस सर्व समस्या होतील गायब.

तोंड येणे : तोंड आले असता बेलपानाचा काढा बनवून त्यांनी गुळना करा. शरीरातील उष्णता कमी होऊन, पोट साफ होते व तोंड आलेले जाते. दात दुखणे / हिरडीतुन रक्त येणे : बेलाची कोवळी पानं वाळवून पावडर बनवा. ही पावडर तुरटी पावडर सोबत मिक्स करून दंतमंजन प्रमाणे वापरावे. दातांच्या सर्व तक्रारी ठीक होईल.

जळने / भाजणे /कापणे : बेलपान वाटून बटाट्याचा रसासोबत एकत्र करून जाळलेल्या त्या भागावर लावा. त्वचा जळत नाही. पांढरा डाग नंतर पडत नाही. चेहऱ्यावर फोड फुटकूळ्या पण ठीक करतो हा उपाय. डोळे लाल होणे /जळजळणे यावर बेलपान चे पेस्ट डोळ्यावर लावल्याने खूप फरक पडतो.

हे वाचा:   शरीरातले कॅल्शियम संपले आहे शरीर असे ओरडुन सांगत असते.! आताच हुशार व्हा.! आणि दवाखान्यात जाणारे लाखो रुपये वाचवा.!

बेलाचा ताजा गर कॉलरा, पोटाच्या तक्रारी, उलटी होणे व उष्णतेमुळे होणाऱ्या सर्व समस्यावर रामबाण उपाय आहे. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.