श्रीमंत व्हायचे आहे का.? असे कर्ज काढून तुम्ही खूप श्रीमंत होऊ शकता.! पण ह्या काही गोष्टी डोक्यात ठेवूनच मग कर्ज काढावे, नाहीतर भिकारी पण होऊ शकता.!

आरोग्य

जग सध्या खूप गतीने पुढे जात आहे. त्या गतीसोबत जाण्यासाठी लोक सुद्धा स्वतःला विकसित करत आहेत. स्वतःमध्ये बदल घडवून आणतात. परंतु या विकासाच्या मार्गावर एक मोठा अडथळा असतो. तो म्हणजे पैसा. माणूस दिवसरात्र काम करतात कश्यासाठी फक्त आणि फक्त आरामदायी जीवन जगण्यासाठी. यासाठी लोक आपली सगळी सेवींग पण संपवतात. सामान्य माणसासाठी पैसा खूप मोठी अडचण असते.

स्वप्न खूप असतात पण पूर्ण करण्यासाठी पैसा नसतो मग लोक लोन काढतात. आणि खरंच हा लोन तुमची खूप मोठी मदत करू शकत. लोन म्हटलं की काही लोकांचे चेहरे लगेच पडतात. कारण ते महिन्याच्या महिन्याला हफ्ते भरायचे व वेगवेगळे विचार डोळ्या समोर येतात. जश्या नाण्याला दोन बाजू असतात तसेच लोन चे पण दोन प्रकार असतात एक चांगला लोन आणि वाईट लोन म्हणजे वाट लावणारे लोन आणि फायदा करून देणारे लोन.

चला तर मित्रांनो आता आपण आपल्या स्वप्नांना पूर्ण करूया म्हणजेच कर्जा मधून श्रीमंत होऊया. कर्जामधून श्रीमंत म्हणजेच लोन घेऊन पण श्रीमंत असलेले खूप उदाहरण आपल्या समोर आहेत. आपण फक्त नाण्याची उलट बाजूच बघतो आणि तणाव घेऊन बसतात. सगळ्यांच्या बाबतीत असेच होता. लोकांना कळत नाही कसे लोन करावे लोक विचार न करता लोन करतात आणि मग हफ्त्यांमुळे आपले खर्च कमी करतात कटकासरीत जीवन जगतात.

हे वाचा:   एक लिंबू तुमच्या घरातल्या 17 ठिकाणी उपयोगी येईल.! किचनमध्ये तर लिंबाचा असा उपयोग केला तर होईल खूप फायदा.!

एखादी गाडी खरेदिकरण्यासाठी बजेट वाढवत वाढवत खूप मोठी रक्कम असणारी खरेदी करतो त्याने सगळी सेविंग पण संपते आणि कटकासृत जीवन जगायला लागते. मोठ्या बजेट ची गाडी घेतल्याने काटकसर चालू होते मग हवी तशी ती पण फिरवता येत नाही. असे अनेक उदाहरणे तुम्हाला पण माहित असतील त्यामुळे लोन घेताना विचार करूनच घ्या. खूप काळासाठी तुम्ही जर लोन भरू शकत नसाल तर जास्त मोठे लोन घेऊ नका.

जर तुम्हाला त्या गोष्टी कडून उत्पन्न मिळणार असेल तर बिन्धास्त मोठे लोन घेऊ शकता. तुम्हाला लोन घेताना मार्गदर्शन करण्यासाठी वेगवेगळे मार्गदर्शक उपलब्ध आहेत यासाठी तुम्ही इंटरनेट चा सुद्धा वापर करू शकता. इंटरनेट ला सुद्धा खूप चांगले चांगले प्रकारचे मार्गदर्शक उपलब्ध आहेत तात्पर्य एवढंच आहे की चुकीच्या ठिकाणी जाऊ नका सुरवातीला मी म्हटलं होतं की नाण्याचे दोन बाजू असतात त्या दोन्ही बाजू बघा एक बाजू बघून कधीही निर्णय घेऊ नका.

हे वाचा:   चेहऱ्यावर ना दिसेल पिंपल्स ना दिसेल फोड, चेहऱ्याला पूर्ण सॉफ्ट बनवा.! फक्त एकदा करा हा दोन रुपयाचा साधा उपाय.!

तुम्ही कश्यामध्ये पैसे गुंतवत आहात याचा विचार करा आणि मगच पैसे गुंतवा. तुम्ही जर मोठी रक्कम कशात गुंतवत आहात याच ज्ञान नसेल तर ती मोठी रक्कम शून्य होऊ शकते. त्यामुळे तुम्ही लोन का घेताय तुम्ही ते कधी पर्यंत भरू शकता, या लोन मुळे तुमच्या कुठुंबाला काटकसरीने जगावं लागणार नाही ना, ज्या गोष्टीसाठी तुम्ही गुंतवणूक करत आहात या पासून तुम्हाला काही उत्पन्न आहे का या सगळ्याचा विचार करून जेव्हा तुम्ही लोन काढला तेव्हा ते लोन तुम्हाला बोज वाटणार नाही.

तुम्ही कश्यात गुंतवणूक करताय याची पूर्ण चौकशी करा तुम्ही तुमच्या लोन चे व्यवस्थित प्लॅन करून जर केलात तर तुम्ही लोन मधून वर्ष्यामध्ये खूप चांगले उत्पन्न मिळवू शकता. सांगण्याच कारण एवढंच आहे की फायदा करून देणारे लोन घ्या ,तोटा करणारे लोन घेऊ नका. विचार करा, चौकशी करा, मार्गदर्शन घ्या आणि मगच लोन करा मग ते तुम्हाला श्रीमंत करेल.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.