महिनाभर जो कोणी हे पदार्थ खाईल त्याच्या डोळ्यावर असलेला चष्मा कायमचा निघून जाईल.! अजूनही विश्वास बसत नसेल तर मग हे एकदा वाचाच.!

आरोग्य

डोळा असा अवयव ह्यामुळेच आपल्याला हे सुंदर जग दिसत असते. मानवी शरीरात त्याचे डोळे शरीराच्या अवयवांच्या सर्वात महत्वाच्या अवयवाची भूमिका निभावतात, जर मनुष्याचे डोळे निरोगी असतील तर एखाद्याच्या चेहऱ्यावरचे सौंदर्य वाढवते, याशिवाय या बहु-रंगीत जगाचे सर्व रंग आपल्याला योग्यरित्या दिसू शकतात. परंतु काळ बदलत असताना लोकांना डोळ्यांशी संबंधित अनेक समस्या येत आहेत, डिजिटल जगात, केवळ वृद्धच नाही, तर लहान मुलांना देखील डोळ्यांशी संबंधित अनेक समस्या भेडसावत आहेत.

संगणक आणि टीव्हीसमोर तासंतास बसून काम करणे यामुळे डोळ्यांवर परिणाम करीत आहे ज्यामुळे चष्मा घालायची वेळ येते. आज आम्ही या लेखाच्या माध्यमातून डोळ्यांची दृष्टी अबाधित ठेवण्यासाठी काही आहाराबद्दल माहिती देणार आहोत, जे आपण आपल्या अन्नामध्ये समाविष्ट करू शकता आणि आपली दृष्टी वाढवू शकता तसेच आपल्याला चष्मा लावण्याची देखील आवश्यकता नाही. यामुळे चष्मा देखील निघून जाईल.

गाजराचा रस:- जर आपणास आपली दृष्टी वाढवायची असेल तर गाजरचा रस यासाठी महत्वाची भूमिका बजावतो, जर तुम्ही गाजरच्या रसाचे सेवन केले तर ते तुमची दृष्टी नेहमीच अबाधित ठेवते आणि त्याचबरोबर दररोज तुमचे डोळे निरोगी राहतात. आपण एकदा नक्कीच गाजरचा रस प्याला पाहिजे.

हे वाचा:   मूठभर शेंगा शुगर च्या पेशंटचे जीवनच बदलवून टाकेन, अशा प्रकारे खा आपोआप शुगर कमीकमी होत जाईल.!

बदाम दूध:- जर तुम्ही बदामाच्या दुधाचे सेवन केले तर ते डोळ्यांशी संबंधित बर्‍याच समस्या दूर करते. जर तुम्हाला आपले डोळे निरोगी ठेवायचे असतील तर यासाठी आठवड्यातून किमान 3 वेळा बदामाचे दूध खायलाच हवे.

बडीशेप:- बडीशेप डोळे निरोगी ठेवण्यास मदत करते, बडीशेपचे दाणे रात्रभर भिजवून घ्या आणि नंतर दुसर्‍या दिवशी सकाळी रिकाम्या पोटी खा, यामुळे तुमचे डोळे निरोगी राहतील.

आवळा:- आवळा तुमच्या डोळ्यांची काळजी घेतो, म्हणून आवळा आपल्या आहारात समाविष्ट करुन करुन घ्या, जर तुम्ही आवळा सेवन केला तर तुमची दृष्टी सुधारेल.

हिरव्या पालेभाज्या:- हिरव्या पालेभाज्या डोळ्यांची नजर राखण्यासाठी खूप उपयुक्त आहेत. आपण आपल्या आहारात पालक हिरव्या भाज्या, कोबीअशा अनेक हिरव्या पालेभाज्यांचा जास्तीत जास्त सेवन करावे. या भाज्यांमध्ये कॅरोटीनोइड असते ज्यामुळे डोळ्यांची दृष्टी चांगली बनते.

हे वाचा:   खाज खरुज चा त्रास आता कायमचा संपणार, पुन्हा पुन्हा होणाऱ्या त्वचारोगावर करावा हा शेवटचा इलाज.!

लसूण आणि कांदा:- जर आपण लसूण आणि कांदा खाल्ले तर ते आपले डोळे निरोगी ठेवते. लसूण आणि कांद्यामध्ये भरपूर सल्फर असते ज्यामुळे डोळ्यांसाठी अँटी-ऑक्सिडेंट तयार होते, तसेच डोळ्यांशी संबंधित अनेक रोग दूर होतात.

अंडी:- जर आपण अंडी खात असाल तर ते आपल्या डोळ्यांचे योग्य पोषण करते, अंड्यात अमीनो ऍसिड, प्रोटीन, सल्फर. ल्यूटिन आणि व्हिटॅमिन बी 2 असते जे आपल्या डोळ्यांसाठी फायदेशीर आहे.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

टीप- या लेखात दिलेली माहिती आणि सूचना ही सर्वसामान्य माहितीवर आधारित आहे. 9xMarathi.In याची पुष्टी करत नाही. याची अंबलबजावणी करण्यापूर्वी तज्ज्ञांसोबत संपर्क साधावा.