कोणत्याही लग्नाला जायच्या एक दिवस आधी करायचे हे काम.! दुसऱ्या दिवशी काही करण्याची गरज नाही.! चेहरा चमकू लागेल.!

आरोग्य

आजकाल लग्नसराई सुरू झाली आहे आणि यामध्ये प्रत्येकाला वाटत असते की आपले चेहरा हा सर्वांपेक्षा सुंदर दिसावा. यासाठी आम्ही काही खास टीप घेऊन आलो आहोत या टिप्स चा जर तुम्ही वापर केला तर लग्नाच्या आदल्या दिवशी तुम्ही खूप सुंदर दिसाल. तुमचा लग्नाचा किंवा आपल्या जवळच्या व्यक्तीच्या लग्नाचा दिवस हा तुमच्या आयुष्यातील सर्वात खास आणि महत्त्वाचा दिवस आहे आणि तुम्हाला यासाठी सर्वोत्तम दिसायचे आहे.

तुमच्‍या वधूच्‍या लुकच्‍या सर्वात महत्‍त्‍वाच्‍या पैलूंमध्‍ये तुमचा चेहरा आहे आणि तो स्‍वच्‍छ आणि ताजे दिसण्‍याची खात्री करण्‍याची गरज आहे. तुमच्या लग्नाच्या आदल्या दिवशी तुमचा चेहरा स्वच्छ करण्यात मदत करण्यासाठी येथे काही घरगुती उपाय आहेत. मध आणि लिंबाचा रस मास्क: एका भांड्यात एक चमचा मध आणि एक चमचा लिंबाचा रस मिसळा. हे मिश्रण चेहऱ्यावर लावा आणि १५ मिनिटे तसेच राहू द्या.

ते कोमट पाण्याने स्वच्छ धुवा आणि आपला चेहरा कोरडा करा. हा फेस अशुद्धता काढून टाकण्यास मदत करेल आणि तुमचा चेहरा स्वच्छ आणि ताजेतवाने वाटेल. रोझ वॉटर आणि चंदन पावडर मास्क एक चमचा चंदन पावडर पुरेशा प्रमाणात गुलाब पाण्यात मिसळून पेस्ट बनवा. ही पेस्ट चेहऱ्यावर लावा आणि २० मिनिटे तशीच राहू द्या. ते थंड पाण्याने स्वच्छ धुवा आणि आपला चेहरा कोरडा करा.

हे वाचा:   साखर असणाऱ्या लोकांसाठी नंबरी उपाय सापडला.! काहीच नाही करायचं, याच्या एका उपायात दिसून येतो फायदा.! अनेक लोक खुश आहेत.!

हा मुखवटा तेलकटपणा कमी करण्यास आणि आपल्या त्वचेचे एकूण स्वरूप सुधारण्यास मदत करेल. हळद आणि दही मास्क दोन चमचे साध्या दहीमध्ये एक चमचा हळद पावडर मिसळा. हे मिश्रण चेहऱ्यावर लावा आणि १५-२० मिनिटे तसेच राहू द्या. ते कोमट पाण्याने स्वच्छ धुवा आणि आपला चेहरा कोरडा करा. हा मुखवटा तुमची त्वचा उजळ करण्यास आणि काळे डाग कमी करण्यास मदत करेल.

दूध आणि ओटचे जाडे भरडे पीठ स्क्रब एक पेस्ट तयार करण्यासाठी पुरेशा दुधात एक चमचे ग्राउंड ओटचे जाडे भरडे पीठ मिसळा. पेस्ट चेहऱ्यावर लावा आणि 2-3 मिनिटे हलक्या हाताने मसाज करा. ते कोमट पाण्याने स्वच्छ धुवा आणि आपला चेहरा कोरडा करा. हे स्क्रब मृत त्वचेच्या पेशी काढून टाकण्यास मदत करेल आणि तुमचा चेहरा मऊ आणि गुळगुळीत वाटेल.

कोरफड वेरा जेल आपल्या चेहऱ्यावर ताजे कोरफड वेरा जेल लावा आणि 15-20 मिनिटे तसेच राहू द्या. ते कोमट पाण्याने स्वच्छ धुवा आणि आपला चेहरा कोरडा करा. कोरफड त्याच्या सुखदायक गुणधर्मांसाठी ओळखले जाते आणि जळजळ आणि लालसरपणा कमी करण्यास मदत करू शकते. या घरगुती उपायांव्यतिरिक्त, आपल्या लग्नाच्या दिवसात निरोगी आहार राखणे आणि भरपूर पाणी पिणे महत्वाचे आहे.

हे वाचा:   फक्त सातच दिवसात शरीरावरची नको ती चरबी बर्फासारखी वितळून जाईल, आज पासून सलग सात दिवस करा हा सोपा उपाय.!

पुरेशी झोप घेणे आणि तणावाचे व्यवस्थापन केल्याने तुमचा चेहरा तुमच्या खास दिवशी सर्वोत्कृष्ट दिसेल याची खात्री करण्यात मदत करू शकते. तुमच्या लग्नाच्या आदल्या दिवशी तुमच्या चेहऱ्यावर कोणतीही नवीन उत्पादने किंवा ट्रीटमेंट वापरणे टाळण्याचे लक्षात ठेवा, कारण ते चिडचिड किंवा ब्रेकआउट होऊ शकतात. प्रयत्न केलेल्या आणि खरे उपायांना चिकटून राहा आणि तुमच्या खास दिवशी तुमच्या त्वचेच्या नैसर्गिक सौंदर्याचा आनंद घ्या.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.