केस चमकवायचे आहे का.? अंघोळ करताना हे कामे आताच बंद करा.! केस मोकळे सिल्की आणि रेशमी बनतील.!

आरोग्य

महिला असो किंवा पुरुष सर्वांना प्रिय असते ते म्हणजे केस. केसांची सुंदरता असेल तर कुठल्याही पुरुषाची किंवा स्त्रीची सौंदर्य हे आणखी खुलून जात असते. अशावेळी आपण आपल्या केसांकडे लक्ष देणे फार गरजेचे आहे. केस हा एक सौंदर्य दागिना मानला जातो. अशावेळी काही लोकांचे केस हे अतिशय कुरूप आणि वेगळेच दिसतात. त्यामुळे असे लोक खूपच त्रस्त असतात.

अशावेळी तुम्ही काही काळजी घेतली तर तुमचे केस हे आणखीन सुंदर होतील यात काही शंका नाही. आजच्या या लेखांमध्ये आम्ही तुम्हाला काही गोष्टींची काळजी घेण्याचे सांगणार आहोत. जेणेकरून तुमचे केस हे आणखी सुंदर होतील. तुमचे केस अधिक आकर्षक आणि रेशमी बनवण्यासाठी तुम्ही अनेक गोष्टी करू शकता. चला तर या गोष्टी कोणत्याही पाहूया.

उच्च दर्जाचे शैम्पू आणि कंडिशनर वापरा जे विशेषतः तुमच्या केसांच्या प्रकारासाठी तयार केले गेले आहेत. हो मित्रांनो केसांच्या प्रकारानुसार बाजारामध्ये तेल शाम्पू कंडिशनर मिळत असते त्याचा वापर करावा. अर्गन तेल, खोबरेल तेल किंवा शिया बटर यासारखे नैसर्गिक घटक असलेली उत्पादने वापरा. आपले केस धुताना गरम पाणी वापरणे टाळा.

हे वाचा:   भल्या भल्या गोळ्या औषधांना नाही जमलं, ते कडू कारले करून दाखवणार, त्वचा रोगावर जबरदस्त उपाय.!

कारण ते नैसर्गिक तेल काढून टाकू शकते आणि नुकसान होऊ शकते. त्याऐवजी कोमट पाणी वापरा. केसांना पोषण आणि हायड्रेट करण्यासाठी आठवड्यातून एकदा हेअर मास्क वापरा. तुम्ही एकतर प्री-मेड मास्क विकत घेऊ शकता किंवा अॅव्होकॅडो, मध आणि खोबरेल तेल यांसारखे घटक एकत्र करून स्वतःचे बनवू शकता. फ्लॅट इस्त्री आणि कर्लिंग इस्त्री यांसारख्या उष्णता शैली साधनांचा वापर मर्यादित करा.

कारण ते नुकसान आणि यामुळे केस तुटू शकतात. जर तुम्ही त्यांचा वापर करणे आवश्यक असेल तर प्रथम उष्णता संरक्षक स्प्रे लावा. आपले केस हळूवारपणे ब्रश करा आणि ओढणे किंवा तानने टाळा, कारण यामुळे नुकसान आणि तुटणे होऊ शकते. रुंद-दात कंघी किंवा मऊ ब्रिस्टल्ससह ब्रश वापरा. प्रथिने, ओमेगा -3 फॅटी ऍसिडस् आणि बायोटिन यांसारख्या पोषक तत्वांनी समृद्ध निरोगी आहार घ्या, जे निरोगी केसांच्या वाढीस मदत करू शकतात.

हे वाचा:   दोन केळी अशा वापरा, मूळव्याधीचा ठणक होईल गायब.!

स्प्लिट एंड्स टाळण्यासाठी आणि तुमचे केस निरोगी आणि चमकदार दिसण्यासाठी नियमित ट्रिम करा. दर 8-12 आठवड्यांनी आपले केस ट्रिम करण्याचे लक्ष्य ठेवा. या टिप्सचे अनुसरण करून, आपण आपले केस अधिक आकर्षक आणि रेशमी बनविण्यात मदत करू शकता. लक्षात ठेवा की निरोगी केसांची सुरुवात निरोगी जीवनशैलीने होते, म्हणून स्वतःची आतून आणि बाहेर चांगली काळजी घ्या.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.