कोण म्हणते कपडे धुणे खूप कष्टाचं काम आहे.! हुशार बायका या घरगुती ट्रिक्स मुळे काही मिनिटात कपडे धुतात.! तुम्हाला माहिती आहे का.?

आरोग्य

कोणतीही महिला असो तिला कपडे धुणे हे अत्यंत अवघड काम वाटत असते. कारण या कामांमध्ये अत्यंत जीवघेणी अशी मेहनत करावी लागते. यामध्ये पूर्ण हात, पाय, कंबर दुखून जाते तरीही कपडे म्हणावे तसे चांगले निघत नाही. म्हणजे काही असे डाग असतात जे अजिबात निघत नाही. अशा वेळी आपण काही घरगुती उपाय केले तर कसलेही प्रकारच्या डागांपासून तुम्ही कायमची सुटका मिळवू शकता.

कपडे धुणे हे एक अत्यावश्यक घरगुती काम आहे जे आपल्या सर्वांना नियमितपणे करावे लागते. बाजारात अनेक व्यावसायिक लाँड्री डिटर्जंट्स उपलब्ध असताना, त्यामध्ये अनेकदा कठोर रसायने असतात जी फॅब्रिकला हानी पोहोचवू शकतात आणि पर्यावरणाला हानी पोहोचवू शकतात. परंतू, तुमचे कपडे प्रभावीपणे आणि सुरक्षितपणे स्वच्छ करण्यासाठी तुम्ही साधे घरगुती उपाय वापरू शकता.

घरगुती उपायांनी कपडे कसे धुवावेत याचे मार्गदर्शन येथे आहे. बेकिंग सोडा: बेकिंग सोडा हा कपडे स्वच्छ करण्यासाठी नैसर्गिक आणि स्वस्त उपाय आहे. हे डाग काढून टाकण्यासाठी, कपड्यांना दुर्गंधी मुक्त करण्यासाठी आणि फॅब्रिक मऊ करण्यासाठी वापरले जाऊ शकते. बेकिंग सोडा वापरण्‍यासाठी, वॉशिंग मशिनमध्‍ये 1/2 कप ते 1 कप बेकिंग सोडा स्वच्छ धुण्‍याच्‍या चक्रादरम्यान घाला.

हे कोणत्याही गंधांना तटस्थ करण्यात मदत करेल आणि तुमचे कपडे ताजे आणि स्वच्छ वाटेल. व्हिनेगर: कपडे धुण्यासाठी व्हिनेगर हा आणखी एक उत्तम नैसर्गिक उपाय आहे. हे डाग काढून टाकण्यास, गंध दूर करण्यास आणि फॅब्रिक मऊ करण्यास मदत करू शकते. व्हिनेगर वापरण्यासाठी, वॉशिंग मशीनमध्ये 1/2 ते 1 कप पांढरा व्हिनेगर घाला. हे कोणतेही डिटर्जंट जमा होण्यास मदत करेल आणि तुमचे कपडे मऊ आणि ताजे वाटेल.

हे वाचा:   या वनस्पतीला सर्वजण समजतात विषारी वनस्पती पण आहे ही खूप फायदेशीर वनस्पती.! याचे फायदे जाणून घ्या आणि दवाखाण्याचे असंख्य पैसे वाचवा.!

लिंबाचा रस: लिंबाचा रस एक नैसर्गिक ब्लीच आहे आणि पांढरे कपडे उजळण्यासाठी वापरले जाऊ शकते. लिंबाचा रस वापरण्यासाठी, वॉशिंग सायकल दरम्यान 1/2 ते 1 कप लिंबाचा रस आपल्या वॉशिंग मशीनमध्ये घाला. हे तुमचे पांढरे चमकदार होण्यास आणि कोणतेही डाग काढून टाकण्यास मदत करेल. लक्षात घ्या की लिंबाचा रस रंगीत कपडे देखील ब्लीच करू शकतो, म्हणून ते वापरताना काळजी घ्या.

मीठ: मीठ एक नैसर्गिक फॅब्रिक सॉफ्टनर आहे आणि ताठ कापड मऊ करण्यासाठी वापरले जाऊ शकते. मीठ वापरण्यासाठी, स्वच्छ धुवण्याच्या चक्रादरम्यान तुमच्या वॉशिंग मशीनमध्ये 1/2 कप मीठ घाला. हे फॅब्रिक मऊ करण्यास मदत करेल आणि तुमचे कपडे घालण्यास आरामदायक वाटेल.

बोरॅक्स: बोरॅक्स हे एक नैसर्गिक लाँड्री बूस्टर आहे जे डाग काढून टाकण्यास आणि पांढरे उजळ करण्यास मदत करू शकते. बोरॅक्स वापरण्यासाठी, वॉश सायकल दरम्यान तुमच्या वॉशिंग मशीनमध्ये 1/2 कप बोरॅक्स घाला. हे तुमच्या लाँड्री डिटर्जंटची साफसफाईची शक्ती वाढवण्यास मदत करेल आणि तुमचे कपडे चमकदार आणि स्वच्छ दिसण्यास मदत करेल.

हे वाचा:   एका लसणाने महिन्याभरात पाच किलो वजन कमी केले.! वजन कमी करू इच्छिणाऱ्यांसाठी लसूण आहे एक वरदान.! फक्त कसे खायचे हे नक्की वाचा.!

साबण नट: साबण नट हे लाँड्री डिटर्जंटसाठी नैसर्गिक आणि पर्यावरणास अनुकूल पर्याय आहेत. ते एक प्रकारचे बेरी आहेत ज्यामध्ये नैसर्गिक सॅपोनिन्स असतात, जे कपडे स्वच्छ करण्यासाठी प्रभावी असतात. साबण नट वापरण्यासाठी, एका लहान कापडी पिशवीत 4-5 काजू ठेवा आणि वॉश सायकल दरम्यान ते तुमच्या वॉशिंग मशीनमध्ये घाला. हे आपले कपडे नैसर्गिकरित्या आणि कोणत्याही हानिकारक रसायनांशिवाय स्वच्छ करण्यास मदत करेल.

शेवटी, असे बरेच घरगुती उपाय आहेत जे तुम्ही प्रभावीपणे आणि सुरक्षितपणे कपडे धुण्यासाठी वापरू शकता. बेकिंग सोडा, व्हिनेगर, लिंबाचा रस, मीठ, बोरॅक्स आणि साबण नट हे सर्व व्यावसायिक लाँड्री डिटर्जंटसाठी नैसर्गिक आणि स्वस्त पर्याय आहेत. या उपायांचा वापर करून तुम्ही तुमचे कपडे स्वच्छ, ताजे आणि हानिकारक रसायनांपासून मुक्त ठेवू शकता.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.