रात्रभर मोबाईल चार्जिंग ला लाऊन ठेवणे पडू शकते महागात.! यामुळे तुमच्या मोबाईल ला होते असे तोटे.!

आरोग्य

आजच्या वेगवान जगात, स्मार्टफोन्स आपल्या जीवनाचा एक अविभाज्य भाग बनले आहेत, जे आपल्याला कनेक्ट राहते आणि माहिती देत आहेत. आपले मोबाईल फोन चार्ज करणे हे एक नित्याचे काम आहे आणि सोयीसाठी त्यांना रात्रभर प्लग इन करून ठेवणे असामान्य नाही. परंतु, तुमचा फोन एका रात्रभर चार्जिंगला ठेवण्याच्या या गोष्टीमुळे चिंता व्यक्त करण्यात आली आहे.

या लेखात, तुम्ही तुमचा मोबाईल फोन रात्रभर चार्जिंगला सोडल्यावर काय होते ते आम्ही एक्सप्लोर करू आणि फोन चार्जिंगसाठी सर्वोत्तम पद्धतींवर चर्चा करू. बॅटरी ओव्हरचार्जिंग आणि उष्णता निर्मिती:आधुनिक स्मार्टफोन्स प्रगत लिथियम-आयन बॅटरीसह सुसज्ज आहेत, ज्याची रचना जास्त चार्जिंग टाळण्यासाठी केली गेली आहे. एकदा बॅटरी कमाल चार्ज पातळीपर्यंत पोहोचली की चार्जिंग प्रक्रिया आपोआप थांबते.

त्यामुळे, तुमचा फोन रात्रभर चार्जरशी जोडलेला ठेवल्याने तुम्ही मोबाईल कंपनीने दिलेला मूळ चार्जर आणि केबल वापरत असाल तोपर्यंत जास्त चार्जिंग होऊ नये. परंतु, हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की सतत चार्जिंग, 100% पर्यंत पोहोचल्यानंतरही, उष्णता निर्माण करू शकते. जास्त उष्णता कालांतराने बॅटरीची कार्यक्षमता कमी करू शकते, ज्यामुळे बॅटरीचे आयुष्य कमी होते.

हे वाचा:   चेहऱ्यावरचे सगळे डाग निघून जातील.! एकही डाग चेहऱ्यावर उरणार नाही.! सर्वांसाठी आहे हा उपाय उपयोगी अनेकांना झाला आहे फायदा.!

बर्‍याच स्मार्टफोन्समध्ये अतिउष्णतेपासून संरक्षण करण्यासाठी अंगभूत सुरक्षा उपाय असतात, तरीही फोन पूर्ण चार्ज झाल्यावर अनावश्यक उष्णतेचा प्रभाव कमी करण्यासाठी चार्जरमधून काढून टाकण्याचा सल्ला दिला जातो. बॅटरी आरोग्य आणि दीर्घायुष्य: स्मार्टफोन्समध्ये आढळणाऱ्या लिथियम-आयन बॅटऱ्यांमध्ये कमी होण्यापूर्वी मर्यादित प्रमाणात चार्ज सायकल असतात.

चार्ज सायकल 100% ते 0% पर्यंत बॅटरी डिस्चार्ज करण्याची आणि नंतर 100% पर्यंत परत चार्ज करण्याची प्रक्रिया म्हणून परिभाषित केली जाते. कालांतराने, तुम्ही तुमचा फोन वारंवार चार्ज करत असताना, बॅटरीची क्षमता हळूहळू कमी होत जाते. तुमचा फोन रात्रभर सतत चार्जिंग सोडल्याने कमी कालावधीत जास्त चार्ज सायकल होऊ शकतात, संभाव्यत: बॅटरी ऱ्हास वाढवते. इष्टतम बॅटरी आरोग्य आणि दीर्घायुष्य राखण्यासाठी, तुमची बॅटरी पातळी 20% आणि 80% च्या दरम्यान ठेवण्याची शिफारस केली जाते.

ती सतत 100% पर्यंत चार्ज करणे टाळा किंवा पूर्णपणे निचरा होऊ देऊ नका. सुरक्षितता विचार: ओव्हरचार्जिंग आणि जास्त गरम होण्यापासून रोखण्यासाठी आधुनिक स्मार्टफोन सुरक्षा यंत्रणांनी सुसज्ज असताना, प्रतिष्ठित उत्पादकांकडून मूळ चार्जर आणि केबल्स वापरणे महत्त्वाचे आहे. बनावट किंवा कमी-गुणवत्तेचे चार्जर वापरल्याने सुरक्षिततेला धोका निर्माण होऊ शकतो, कारण त्यांच्याकडे विद्युत समस्या किंवा चढउतारांपासून संरक्षण करण्यासाठी आवश्यक सुरक्षा उपाय नसू शकतात.

हे वाचा:   ज्यांना हवे लांबसडक, घनदाट केस फक्त त्यांच्या साठी.! पहिल्या दिवशी केसांना लावले आणि नंतर केस वाढतच गेले.! केसांना दुप्पट करते हा एक छोटासा उपाय.!

असे चार्जर तुमच्या फोनच्या बॅटरीचे संभाव्य नुकसान करू शकतात किंवा आग लागण्याचा धोकाही निर्माण करू शकतात. फोन चार्जिंगसाठी सर्वोत्तम पद्धती: तुमचा फोन रात्रभर नियमितपणे चार्जिंगला ठेवू नका. एकदा ते 100% पर्यंत पोहोचल्यावर, उष्णतेचे प्रदर्शन कमी करण्यासाठी आणि अनावश्यक चार्ज सायकल कमी करण्यासाठी चार्जरपासून डिस्कनेक्ट करा. सुसंगतता आणि सुरक्षितता सुनिश्चित करण्यासाठी निर्मात्याने प्रदान केलेले मूळ चार्जर आणि केबल्स वापरा.

इष्टतम बॅटरी आरोग्य आणि दीर्घायुष्यासाठी तुमची बॅटरी पातळी 20% आणि 80% दरम्यान ठेवा. प्रवासासारख्या लांबलचक कालावधीसाठी निघण्यापूर्वी पूर्ण चार्ज करण्याची तुमची अपेक्षा असल्यास, तुमचा फोन १००% चार्ज करा परंतु पूर्ण चार्ज झाल्यावर तो त्वरित अनप्लग करा. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.