अनेक महिला आंघोळ करण्याआधी करतात हे एक काम.! त्यामुळे त्यांचे एकही केस गळत नाही.! केस गळती कायमची दूर करण्यासाठी नक्की वाचा.!

आरोग्य

केस गळती ही अशी समस्या आहे जी महिला असो किंवा पुरुष कोणालाही आवडत नाही. केस गळती होण्यामागे अनेक कारणे सांगितले जातात. केस गळती पासून तुम्हाला जर सुटका मिळवायची असेल तर यासाठी काही घरगुती उपाय आहेत ज्यांचा वापर करून तुम्ही तुमची केस गळती थांबवू शकता. आम्ही आजच्या लेखांमध्ये काही घरगुती सोपे असे केस गळती दूर करण्याचे उपाय घेऊन आलो आहोत.

हे उपाय तुम्हाला नक्कीच फायदा मिळवून देतील यात काही शंका नाही. चला तर मग पाहूया कोणते आहेत हे उपाय. हे उपाय तुम्ही घरगुती पद्धतीने देखील करू शकता. यामध्ये तुमचे फारच थोडे असे पैसे खर्च होणार आहे. संतुलित आहार, निरोगी केस राखण्यासाठी संतुलित आहार महत्त्वाची भूमिका बजावतो. प्रथिने, जीवनसत्त्वे (विशेषत: A, C आणि E), लोह आणि जस्त यांसारखी खनिजे आणि ओमेगा -3 फॅटी ऍसिडस् समृध्द पदार्थांचा समावेश करा.

हे वाचा:   कच्चा कांदा खात असाल तर या गोष्टी माहिती असू द्या, कच्चा कांदा खाल्ल्याने शरीरात होते असे काही.!

पालेभाज्या, काजू, बिया, मासे, अंडी आणि दुग्धजन्य पदार्थांचा आहारात समावेश करा. हे पोषक घटक तुमच्या केसांच्या मुळा ला आवश्यक पोषण देतात, केसांच्या वाढीस प्रोत्साहन देतात आणि केस गळणे कमी करतात. स्कॅल्प मसाज: नियमित स्कॅल्प मसाज केल्याने केसांच्या मळांशी रक्त प्रवाह उत्तेजित होतो, ते मजबूत होतात आणि केस गळणे कमी होते. आरामदायी मसाजसाठी तुम्ही लॅव्हेंडर, रोझमेरी किंवा खोबरेल तेल यासारखी आवश्यक तेले वापरू शकता.

रक्ताभिसरण वाढविण्यासाठी आणि केसांना पोषण देण्यासाठी शॅम्पू करण्यापूर्वी 5-10 मिनिटे गोलाकार हालचालींमध्ये आपल्या टाळूला हळूवारपणे घासून घ्या. कोरफड, कोरफड मध्ये एन्झाईम असतात जे केसांच्या वाढीस प्रोत्साहन देतात, टाळूची जळजळ कमी करतात आणि केसांना कंडिशन देतात. कोरफडीचे ताजे जेल काढा आणि ते थेट तुमच्या टाळूला लावा. कोमट पाण्याने धुण्यापूर्वी सुमारे 30 मिनिटे ते राहू द्या.

हे वाचा:   सततची डोकेदुखी, सततची दाढदुखी एका क्षणात संपवली.! याच्या एका बी ने जादू दाखवली.! नक्की वाचा.!

नियमित वापरामुळे केस गळतीवर नियंत्रण ठेवता येते आणि केसांचे एकंदर आरोग्य सुधारते. कांद्याचा रस, कांद्याच्या रसामध्ये सल्फर मुबलक प्रमाणात असते, ज्यामुळे कोलेजनचे उत्पादन वाढते, केसांच्या वाढीसाठी आवश्यक प्रोटीन मिळते. कांद्याचा रस काढा आणि थेट तुमच्या टाळूला लावा. 30-60 मिनिटे राहू द्या, नंतर सौम्य शैम्पूने स्वच्छ धुवा. वास तीव्र असला तरी.

कांद्याचा रस नियमित वापरल्याने केस गळणे लक्षणीयरीत्या कमी होते आणि केस पुन्हा वाढण्यास प्रोत्साहन मिळते. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.