वाळलेल्या, सुकलेल्या, लुकड्या मुला-मुलांनी रोज खायला हवा हा एक पदार्थ.! वजन महिन्याभरात वाढत जाईल.!

आरोग्य

आजकाल लहान मुले किंवा तरुण वयात आलेली मुले यांच्यामध्ये एका गोष्टींचा खूप संभ्रम दिसून येत आहे तो म्हणजे ही मुले कितीही खाल्ले पिल्ले तरी ते वाळलेले, सुकलेले दिसतात त्यांच्या शरीरात कितीही खाल्ले तरी काही परिणाम होत नाही. अशा मुलांना त्यांचे वजन वाढविणे खूप गरजेचे असते. हे मुले अनेक प्रकारचे प्रयत्न करूनही त्यांना त्यांच्या शरीरामध्ये कुठलेही बदल दिसून येत नाही मग हे मुले खूप निराश होत असतात.

परंतु चिंता करण्याची काही गरज नाही. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला काही घरगुती पदार्थ आहे. ज्याचे सेवन तुम्ही केले तर तुमचे वजन हे नक्कीच वाढले जाईल असे काही पदार्थ आहेत त्यामुळे तुमचे वजन हे भरपूर वाढेल. महिनाभरामध्ये तुम्हाला खूप मोठा फरक शरीरात दिसून येईल. चला तर मग पाहूया कोणते आहेत हे पदार्थ. बरेच लोक वजन कमी करण्यासाठी संघर्ष करतात, तर काही लोक वजन वाढवण्याच्या आव्हानाचा सामना करतात.

ज्यांना शरीराचे वजन वाढवायचे आहे त्यांच्यासाठी एक साधा आणि कमी खर्चात घरगुती आहार हा एक उत्तम उपाय असू शकतो. स्मार्ट फूड निवडी करून आणि योग्य खाण्याच्या प्लॅन अनुसरण करून, तुम्ही तुमचे वजन वाढवण्याचे ध्येय साध्य करू शकता. या लेखात, आम्ही तुम्हाला निरोगी आणि परवडणाऱ्या मार्गाने वजन वाढवण्यात मदत करण्यासाठी व्यावहारिक टिप्स आणि आहारविषयक माहिती देणार आहोत.

कॅलरीज, वजन वाढवण्यासाठी, तुम्हाला तुमचे शरीर खर्च करते त्यापेक्षा जास्त कॅलरी वापरणे आवश्यक आहे. ऑनलाइन कॅल्क्युलेटर वापरून किंवा आरोग्यसेवा व्यावसायिकांशी सल्लामसलत करून तुमच्या दैनंदिन कॅलरी गरजांची मोजणी करून सुरुवात करा. एकदा तुमचे दैनंदिन कॅलरी लक्ष्य पूर्ण झाल्यावर, तुमच्या आहारात कॅलरी-दाट पदार्थांचा समावेश करण्यावर लक्ष केंद्रित करा.

हे वाचा:   फक्त 21 दिवसात पातळ केस होतील घनदाट, इतके वाढतील की विंचरता विंचरता कंटाळा येईल.!

पोषक-समृद्ध आहार निवडा, कॅलरीजचे सेवन वाढवणे आवश्यक असले तरी, पोषक समृध्द पदार्थांना प्राधान्य देणे तितकेच महत्त्वाचे आहे. संपूर्ण धान्य, पातळ प्रथिने, निरोगी चरबी आणि विविध फळे आणि भाज्यांची निवड करा. फक्त जंक फूड आणि साखरयुक्त स्नॅक्सवर अवलंबून राहणे टाळा, कारण ते अस्वास्थ्यकर वजन वाढू शकतात आणि इतर आरोग्य समस्या निर्माण करू शकतात.

वारंवार जेवण आणि स्नॅक्स खा, पारंपारिक तीन-जेवण-दिवसाच्या दृष्टिकोनाऐवजी, अधिक वारंवार खाण्याचे लक्ष्य ठेवा. कॅलरीजचा सतत पुरवठा सुनिश्चित करण्यासाठी दिवसभर लहान जेवण आणि स्नॅक्स घ्या. स्नायूंच्या वाढीला चालना देण्यासाठी नट, दही आणि चीज यांसारख्या प्रथिनेयुक्त स्नॅक्सचा समावेश करा. अशाने वजन भरभर वाढते.

प्रथिनांना प्राधान्य द्या, स्नायूंच्या विकासासाठी प्रथिने महत्त्वपूर्ण आहेत. तुमच्या आहारात चिकन, टर्की, मासे, अंडी, बीन्स आणि टोफू यांसारख्या पातळ प्रथिनांचा समावेश करा. प्रथिने शेक किंवा जोडलेल्या प्रथिने पावडरसह स्मूदी हे तुमच्या प्रथिनांचे सेवन वाढवण्याचा एक सोयीस्कर मार्ग असू शकतो. निरोगी चरबी म्हणजेच फॅट तुमचे मित्र आहेत. हो ज्याला आपण good fat म्हणतो.

कॅलरीचे प्रमाण वाढवण्यासाठी आणि आवश्यक पोषक तत्वे पुरवण्यासाठी तुमच्या जेवणात निरोगी फॅट चा समावेश करा. एवोकॅडो, नट, बिया, ऑलिव्ह ऑइल आणि सॅल्मनसारखे फॅटी मासे हे निरोगी चरबीचे उत्कृष्ट स्रोत आहेत. स्मार्ट नाश्ता करा, पोषक-दाट स्नॅक्स निवडा जे कॅलरी आणि पोषक दोन्हींनी समृद्ध आहेत. काही पर्यायांमध्ये संपूर्ण धान्य क्रॅकर्सवरील पीनट बटर, मध आणि बेरीसह ग्रीक दही किंवा मूठभर ट्रेल मिक्स यांचा समावेश होतो.

हे वाचा:   सापडला.! सापडला...! सापडला...! मुळव्याधाला मुळापासून नष्ट करण्याचा उपाय सापडला.! आता कितीही जुने असू द्या तुमचे मुळव्याध बरे होणार म्हणजे होणार.!

दूध, चीज आणि दही यांसारख्या दुग्धजन्य पदार्थांमध्ये कॅलरी आणि प्रथिने जास्त असतात. निरोगी वजन वाढवण्यासाठी ते तुमच्या आहारात उत्कृष्ट जोड आहेत. तुम्हाला कॅलरीजचे प्रमाण वाढवायचे असेल, तर साखरयुक्त पेये आणि अति मिठाईंपासून रिकाम्या कॅलरी टाळा. यामुळे अस्वास्थ्यकर वजन वाढू शकते आणि आपल्या एकूण आरोग्यावर नकारात्मक परिणाम होऊ शकतो.

हायड्रेटेड रहा, पाणी पिणे महत्वाचे आहे, परंतु जेवणापूर्वी जास्त प्रमाणात पिणे टाळण्याचा प्रयत्न करा, कारण ते तुम्हाला भरून टाकू शकते आणि तुमची भूक कमी करू शकते. त्याऐवजी, जेवणाच्या दरम्यान बहुतेक द्रवपदार्थ घ्या. तुमच्या रोजच्या कॅलरी सेवन आणि वजन वाढण्याच्या प्रगतीवर लक्ष ठेवण्यासाठी फूड डायरी ठेवा किंवा पोषण ट्रॅकिंग अॅप वापरा. तुम्ही तुमची ध्येये पूर्ण करत आहात याची खात्री करण्यासाठी तुमचा आहार आवश्यकतेनुसार समायोजित करा.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.