बरेच लोक कानात ह्या वस्तू घालून कानाचे नुकसान करतात.! कानात असलेला मळ फक्त तीनच मिनिटात बाहेर काढा.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो आपला कान हा अतिशय नाजूक असा अवयव आहे. त्यामध्ये माती कचरा घाण गेल्यामुळे कानात wax म्हणजेच मळ तयार होतो. आणि हा काढण्यासाठी आपण वेगवेगळ्या प्रकारचे कृती करत असतो. म्हणजे कानात बाईकची किंवा इतर कुठलीही चावी घालने तसेच कोणतीही टोकदार वस्तू कानात घालने. अशा प्रकारच्या काही उलट सुलट करामती आपण करत असतो यामुळे कानात इजा होत असते.

कान हा अतिशय नाजूक अवयव आहे. कानाची काळजी घेणे हे आपले कर्तव्य आहे जर तुम्हाला तुमच्या कानामध्ये मळ म्हणजेच वॅक्स त्रास देत असेल तर यासाठी तुम्ही काही सोपे घरगुती उपाय करून कानातला मळ wax कायमचा घालवू शकता. यासाठी काही घरगुती उपाय आहेत आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही हे सर्व घरगुती उपाय तुम्हाला सांगणार आहोत.

कोमट पाण्याने स्वच्छ धुवा, बल्ब सिरिंज किंवा विशेष इअरवॅक्स रिमूव्हल किट वापरून कोमट (गरम नाही) पाण्याने कानाला हळुवारपणे सिंचन करा. तुमचे डोके बाजूला टेकवा आणि कानाचा कालवा सरळ करण्यासाठी तुमचा इअरलोब हळूवारपणे खेचा. कोमट पाणी कानाच्या कालव्यात टाका आणि ते बाहेर पडू द्या. ऑलिव्ह ऑईल किंवा मिनरल ऑइल, शरीराच्या तापमानाला थोडेसे ऑलिव्ह ऑईल किंवा खनिज तेल गरम करा.

हे वाचा:   हाताची मेहंदी इतकी काळी होईल की सर्वजण बघतच राहतील.! लग्नाच्या सीजन मध्ये अशी मेहंदी लावा.! गॅरंटी आहे जबरदस्त रिझल्ट मिळणार.!

ड्रॉपर वापरून, प्रभावित कानात कोमट तेलाचे काही थेंब टाका. प्रभावित कान वरच्या दिशेने तोंड करून काही मिनिटे आपल्या बाजूला झोपा. डोके बाजूला टेकवून तेल काढून टाका, आणि मऊ झालेले कानातले बाहेर येऊ शकतात. हायड्रोजन पेरोक्साइड, 3% हायड्रोजन पेरॉक्साइड आणि पाणी यांचे समान भाग मिसळा. आपले डोके बाजूला टेकवा आणि कानात काही थेंब टाकण्यासाठी ड्रॉपर वापरा.

जोपर्यंत तुम्हाला बुडबुडा किंवा हलका आवाज येत नाही तोपर्यंत काही मिनिटे थांबा. द्रावण आणि सैल केलेले मेण निचरा होण्यासाठी आपले डोके दुसरीकडे वाकवा. कानातले थेंब, ओव्हर-द-काउंटर इअरवॅक्स काढण्याचे थेंब इअरवॅक्स मऊ आणि तोडण्यास मदत करू शकतात. उत्पादन लेबलवरील सूचनांचे अनुसरण करा.

उबदार कॉम्प्रेस, प्रभावित कानाला उबदार, ओलसर कापड लावल्याने कानातले मऊ होण्यास मदत होऊ शकते. कापड काही मिनिटे कानासमोर धरून ठेवा, नंतर मेण बाहेर पडू देण्यासाठी आपले डोके वाकवा. महत्त्वाच्या सूचना, तुमच्या कानाच्या कालव्यामध्ये कापूस फांद्या किंवा टोकदार वस्तूंसारखे काहीही घालू नका. यामुळे कानातले खोलवर ढकलले जाऊ शकते किंवा इजा होऊ शकते.

हे वाचा:   घराच्या कोणत्याही कोपऱ्यात ठेवा या तीन पिठाच्या गोळ्या.! घरात एकही झुरळ फिरकणार सुद्धा नाही.! घरगुती कमी खर्चिक उपाय.!

घरगुती उपचार करताना तुम्हाला वेदना, निचरा किंवा बिघडणारी लक्षणे जाणवत असल्यास, थांबा आणि आरोग्यसेवा व्यावसायिकांचा सल्ला घ्या. जर तुम्हाला कानात समस्या, कानाची शस्त्रक्रिया किंवा छिद्रित कानातलाचा इतिहास असेल तर इअरवॅक्स काढण्याच्या पद्धती वापरू नका. जर घरगुती उपचार काम करत नसतील किंवा तुम्हाला श्रवण कमी होणे,

कानात पूर्णता येणे किंवा दुखणे यासारखी लक्षणे जाणवत राहिल्यास, वैद्यकीय मदत घेणे महत्त्वाचे आहे. एक आरोग्य सेवा प्रदाता किंवा कान तज्ञ विशेष साधने आणि तंत्रांचा वापर करून हट्टी इअरवॅक्स सुरक्षितपणे आणि प्रभावीपणे काढू शकतात.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.