आज पासून घरात एकही मच्छर आढळणार नाही.! कारण हा उपाय मच्छरांचा पण बाप आहे.! याच्या सुगंधाने एक पण मच्छर घरात येणार नाही.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो सध्या पावसाळ्यामुळे आपल्या आजूबाजूला पाणी साचते या पाण्यामध्ये काही किडे तयार होतात जे पुढे जाऊन मच्छर बनतात आणि हे मच्छर आपल्याला इतके सतावत असतात की यामुळे आपल्याला वेगवेगळे आजार देखील होऊ शकतात. अशावेळी नेमक्या काय उपाय करावा हे आपल्याला सुचत नाही. परंतु चिंता करण्याची काही गरज नाही आम्ही तुम्हाला काही सोपे घरगुती उपाय सांगणार आहोत.

हे घरगुती उपाय तुम्ही चांगल्या प्रकारे फॉलो केले तर तुम्हाला याचा भरपूर असा फायदा होईल यामुळे घरामध्ये एकही मच्छर येणार नाही चला तर मग पाहूया कोणत्याही ते घरगुती उपाय. लिंबू निलगिरी तेल: लिंबू निलगिरी तेल हे डासांपासून बचाव करणारे नैसर्गिक आहे. या अत्यावश्यक तेलाचे काही थेंब नारळ किंवा ऑलिव्ह ऑइल सारख्या वाहक तेलात मिसळल्याने प्रभावी मच्छररोधक लोशन तयार होऊ शकते.

डासांपासून दूर राहण्यासाठी ते तुमच्या उघड्या त्वचेवर लावा. शिवाय, त्यात एक लिंबूवर्गीय सुगंध आहे. सिट्रोनेला मेणबत्त्या, सिट्रोनेला मेणबत्त्यांमधून एक सुगंध उत्सर्जित होतो जो डासांना तिरस्करणीय वाटतो. या मेणबत्त्या तुमच्या पोर्चवर किंवा बाहेरच्या भागात जाळल्याने डासमुक्त क्षेत्र तयार करण्यात मदत होऊ शकते. या मेणबत्त्या स्टोअरमध्ये सहज उपलब्ध आहेत किंवा तुम्ही सिट्रोनेला तेल वापरून स्वतः बनवू शकता.

हे वाचा:   प्रत्येक महिन्याला कापावे लागतील इतके केस वाढतील.! लांबसडक केस बनवण्याचा इतका सोपा आहे फॉर्म्युला.!

लॅव्हेंडर: लॅव्हेंडरमध्ये केवळ एक सुगंध नाही तर ते नैसर्गिक डासांपासून बचाव करणारे म्हणून देखील कार्य करते. तुमच्या बागेत लॅव्हेंडर लावणे किंवा तुमच्या घराभोवती लॅव्हेंडरची पिशवी ठेवल्याने डासांना प्रतिबंध होऊ शकतो. अतिरिक्त संरक्षणासाठी तुम्ही तुमच्या त्वचेला लॅव्हेंडर आवश्यक तेल देखील लावू शकता. कडुलिंबाचे तेल: कडुलिंबाचे तेल हे एक शक्तिशाली नैसर्गिक कीटकनाशक आणि प्रतिकारक आहे.

कडुलिंबाच्या तेलाचे काही थेंब कॅरियर ऑइलमध्ये मिसळा आणि ते तुमच्या त्वचेला लावा. आपण डिफ्यूझरमध्ये कडुलिंबाचे तेल देखील वापरू शकता किंवा डासांपासून दूर ठेवणारी वाफ तयार करण्यासाठी एका भांड्यात पाण्यात घालू शकता. डास दूर करणारी वनस्पती: काही वनस्पती नैसर्गिकरित्या डासांना दूर ठेवतात. तुमच्या घराभोवती किंवा तुमच्या बागेत ही लागवड करण्याचा विचार करा.

काही प्रभावी पर्यायांमध्ये सिट्रोनेला, लेमनग्रास, तुळस आणि पुदीना यांचा समावेश होतो. हे केवळ डासांना दूर ठेवत नाहीत तर आपल्या सभोवतालची हिरवळ आणि सौंदर्य देखील वाढवतात. कापूर: कापूर हे डासांपासून बचाव करणारे सुप्रसिद्ध आहे. एका भांड्यात कापूरच्या काही गोळ्या ठेवा आणि त्या खोलीत ठेवा जिथे तुम्हाला डासांना परावृत्त करायचे आहे. कापूरमधून निघणारे धुके या कीटकांना परावृत्त करतात.

हे वाचा:   उन्हाळ्यात फ्रीज मधले पाणी पिणारे एकदा नक्की वाचा.! शरीरातील थंड पाणी नेमके काय करते.?

लसूण, लसूण केवळ तुमच्या डिशेसमध्ये चव वाढवत नाही तर नियमित सेवन केल्यावर ते डासांपासून बचाव करणारे म्हणूनही काम करू शकते. डासांना तुमच्या छिद्रांद्वारे लसणातून उत्सर्जित होणारा सुगंध आवडत नाही. डासांना दूर ठेवण्यासाठी तुमच्या आहारात लसणाचा अधिक समावेश करा.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.