रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवायची असेल तर चहामध्ये मिसळा फक्त या २ गोष्टी.!

आरोग्य

को रो ना वि षाणू टाळण्यासाठी रोगप्रतिकार शक्ती वाढविण्यावर भर दिला जात आहे. यामुळे आम्ही आज आपणास प्रतिकारशक्ती वाढवण्याची एक सोपा असा उपाय सांगणार आहोत. जर आपण दररोज चहा प्याला तर आपण रोग प्रतिकारशक्ती वाढवण्यास सक्षम होऊ शकता. चहामध्ये काही गोष्टी घालून आपण आपण केवळ निरोगीच नाही तर रोगप्रतिकारकशक्ती देखील वाढवू शकता. चला पाहूया नेमक्या कोणत्या गोष्टीचा वापर करायचंय याबद्दल.

ज्यांना चहा पिण्याची आवड आहे आणि रोगप्रतिकार शक्ती वाढवायची आहे तर ही बातमी तुमच्यासाठी आहे. रोगप्रतिकार शक्ती मजबूत करण्यासाठी चहामध्ये दोनच गोष्टी वापरणे फार महत्वाचे आहे. यातील पहिली गोष्ट ती म्हणजे जेष्टमध, जेष्ठमधाचा उपयोग आयुर्वेदात अनेक रोगांशी लढण्यासाठी केला जातो.

जर आपण दररोजच्या चहामध्ये ही आश्चर्यकारक गोष्ट मिसळली तर रोग प्रतिकारशक्ती वाढविण्यात मदत होईल. जेष्ठमधात रोगप्रतिकारक शक्ती वाढविणारे असे अनेक प्रकार आहेत जे आपल्यासाठी फायदेशीर ठरतील. सर्दीमध्येही हे खूप फायदेशीर ठरते.

हे वाचा:   आंघोळी आधी एक लिंबू असे वापरा, त्वचा टवटवीत होईल, सुंदरता मध्ये आणखी पडेल भर.!

याशिवाय रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवण्यासाठी इतर महत्वाची गोष्ट ती म्हणजे लवंग. खरं तर चहामध्ये लवंग घालून तुम्हाला मोठ्या प्रमाणात फायदा होऊ शकतो. लवंग चहा पिल्याने तुमची प्रतिकारशक्ती वाढेल. हे केवळ आपल्या चहाला चवच आणू शकत नाही तर हे अँटी व्हायरल आणि अँटी ऑक्सिडंट गुणांनी भरलेले असते.

एका दिवसात रोग प्रतिकारशक्ती कधीही मजबूत होत नसते. प्रतिकारशक्ती बळकट करण्यासाठी दररोज आणि बर्‍याच काळासाठी या गोष्टी घेणे आवश्यक आहे. यावेळी आपण चांगले खाणे सर्वात महत्वाचे आहे. आपल्या रोजच्या नित्यकर्मात लहान गोष्टींचा समावेश करणे हा सर्वात सोपा मार्ग आहे.

हे आपल्या शरीरावर प्रभाव वाढवेल आणि काही काळानंतर तो आपल्या प्रतिकारशक्तीवर देखील परिणाम करेल. या दोन गोष्टी बाजारात सहज उपलब्ध आहेत. हे आपल्या रोगप्रतिकार प्रणालीस भरपूर फायदा देते. सर्दी आणि कफशिवाय हे फ्लूसारख्या लक्षणांमध्येही आरोग्याची काळजी घेते.

हे वाचा:   हातपाय जाम झाले आहेत का.? हाडा मधून कटकट आवाज येत असेल तर हा उपाय नक्की करा.! लाखो रुपयांची बचत होईल.!

आपल्याला चहा कितीही आवडत असो, हे लक्षात ठेवा की एखाद्या गोष्टीच जास्त सेवन हानिकारक होऊ शकते. रोग प्रतिकारशक्ती वाढवण्याचा अर्थ असा नाही की आपण चहाचे जास्त प्रमाणात सेवन करणे सुरू केले पाहिजे .एका दिवसात कमीतकमी 4 ते 6 कप चहा पिला जाऊ शकतो.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.
सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *