केसात कोंडा, ऊवा, झाले असतील तर आत्ताच करायला हवा हा उपाय, रात्री केसांना लावून झोपाल तर सकाळी उवा गायब होतील.!

आरोग्य

सध्या केसांच्या अनेक समस्या आपल्याला उद्भवत असतात. परंतु अशा काही समस्या असतात ज्या अतिशय बेकार वाटत असतात आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला केसांच्या काही समस्या कशा प्रकारे कायमचा दूर करायचे आहेत याबाबतची माहिती सांगणार आहोत. तर मित्रांनो केसांमध्ये अशा प्रकारचे प्राणी तयार होतात जे प्राणी तुमच्या केसांना फारच वाईट अवस्था करत असतात.

अशावेळी तुम्ही काय करायला हवे हे सुचत नाही केसांमध्ये उवा होणे लिखा होणे ही खूपच कॉमन गोष्ट आहे. अशावेळी तुम्ही काय करायला हवे तर काही सोपे घरगुती उपाय आहेत जे करून तुम्ही तुमच्या केसांमध्ये असलेल्या उवा किंवा लिखा कायमचा घालवू शकतात. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला याबाबतची पूर्णपणे माहिती देणार आहोत.

उवांचा प्रादुर्भाव ही एक सामान्य समस्या आहे, विशेषत: मुलांमध्ये, आणि ती अस्वस्थता आणि चीड आणणारी असू शकते. ओव्हर-द-काउंटर उपचार उपलब्ध असताना, काही या लहान परजीवींचा सामना करण्यासाठी नैसर्गिक आणि घरगुती उपचारांना प्राधान्य देतात. या लेखात, आम्ही केसांच्या उवांपासून मुक्त होण्यासाठी काही प्रभावी घरगुती उपाय शोधू.

चहाच्या झाडाचे तेल, चहाच्या झाडाचे तेल त्याच्या जंतुनाशक आणि कीटकनाशक गुणधर्मांसाठी प्रसिद्ध आहे. चहाच्या झाडाच्या तेलाचे काही थेंब कॅरियर ऑइलमध्ये (जसे नारळ तेल) मिसळा आणि ते तुमच्या टाळूला लावा. काही तास किंवा रात्रभर राहू द्या, नंतर मृत उवा आणि निट्स काढण्यासाठी केसांना कंघी करा. आवश्यकतेनुसार पुन्हा करा.

हे वाचा:   कॅल्शियमची फॅक्टरी आहे हा पदार्थ.! इतके वाढेल की चुकूनही सांधे दुखणार नाही.! हजारो रुपये एकदम वाचतील.!

कडुलिंब (भारतीय लिलाक) तेल, कडुलिंबाचे तेल एक शक्तिशाली नैसर्गिक कीटकनाशक आहे. कडुलिंबाचे तेल तुमच्या टाळूला लावा आणि काही तास तसंच राहू द्या. उवा काढण्यासाठी केसांना शैम्पू करा आणि कंघी करा. कडुनिंबाची कडू चवही उवांसाठी प्रतिबंधक म्हणून काम करते. उवा त्यांची अंडी (निट्स) केसांच्या पट्ट्यांमध्ये जोडण्यासाठी वापरतात ते गोंद सोडण्यास व्हिनेगर मदत करू शकते.

व्हिनेगर आणि पाण्याचे समान भाग मिसळा, टाळूला लावा, शॉवर कॅपने झाकून ठेवा आणि काही तासांसाठी ठेवा. नंतर, निट्स आणि उवा बाहेर काढा. खोबरेल तेल: नारळाच्या तेलामुळे उवा गुदमरतात, त्या काढणे सोपे होते. तुमच्या केसांना उदारपणे कोमट खोबरेल तेल लावा, शॉवर कॅपने झाकून ठेवा आणि रात्रभर राहू द्या. उवा काढण्यासाठी सकाळी केसांना कंघी करा.

लसूण पेस्ट: पेस्ट बनवण्यासाठी लसणाच्या काही पाकळ्या कुस्करून घ्या. ते आपल्या टाळूवर लावा आणि सुमारे 30 मिनिटे राहू द्या. उवा काढून टाकण्यासाठी केस चांगले धुवा आणि कंगवा करा. अंडयातील बलक: तुमचे केस अंडयातील बलकाने कोट करा, शॉवर कॅपने झाकून रात्रभर राहू द्या. उवा हवेशिवाय जगू शकत नाहीत आणि अंडयातील बलक त्यांना गुदमरतात.

हे वाचा:   कॅल्शियम चा कारखाना आहे हे पदार्थ.! आयुष्यात कोणत्याही दवाखान्यात जायची गरज पडणार नाही.! म्हातारपण एकदम आरामात जाईल.!

दुसऱ्या दिवशी सकाळी केस धुवा आणि मृत उवा बाहेर काढा. मीठ: उवांचे निर्जलीकरण करण्यासाठी मीठाचा वापर डेसिकेंट म्हणून केला जाऊ शकतो. तुमच्या कोरड्या टाळूला मीठ लावा, शॉवर कॅपने झाकून ठेवा आणि काही तास राहू द्या. आपले केस शैम्पू करा आणि उवा आणि निट्स काढण्यासाठी बारीक दात असलेली कंगवा वापरा.

कांद्याचा रस: पेस्ट बनवण्यासाठी कांदे मिसळा, ते तुमच्या टाळूला लावा आणि काही तास तसंच राहू द्या. कांद्यामधील तीव्र वास आणि सल्फर संयुगे उवा रोखू शकतात. लॅव्हेंडर तेल आणि निलगिरी तेल, लॅव्हेंडर आणि निलगिरी या दोन्ही तेलांना उवा दूर करू शकणारा तीव्र सुगंध असतो. या आवश्यक तेलांचे काही थेंब पाण्यात मिसळा आणि बाहेर जाण्यापूर्वी केसांवर स्प्रे करा. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.