हे प्रत्येकाला माहित असायला हवे.! विंचू चावल्यावर पटकन टाकायचे तोंडात ही एक वस्तू.! दोन मिनिटात पूर्ण विश बाहेर.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो आपल्या आजूबाजूला आसपासच्या परिसरामध्ये असे अनेक कीटक असतात जे खूप विषारी असतात आणि ज्याच्या चावल्यामुळे आपल्याला विविध प्रकारचे नुकसान होऊ शकते. अनेक वेळा त्यांच्या विषयामुळे आपल्या शरीरामध्ये अनेक व्याधी निर्माण होतात. अनेक लोकांचे तरी यामुळे जीव देखील जात असतात अशावेळी तुम्ही काही पटकन असे सोपे घरगुती उपाय करू शकता.

परंतु केवळ या उपायावरच तुम्ही थांबू नये त्वरित अशा रुग्णास हॉस्पिटलमध्ये घेऊन जावे ही फक्त घरी कमी वेळेत करण्याचे काही सोपे उपाय आहेत यामुळे नक्की फायदा होईल चला तर मग पाहूया कोणते आहेत हे सोपे घरगुती उपाय. जे विंचू चावल्यानंतर त्या रुग्णास करायला हवे.

पहिली पायरी म्हणजे प्रभावित क्षेत्र सौम्य साबणाने आणि पाण्याने धुणे. हे विषाचे कोणतेही अवशेष काढून टाकण्यास मदत करते आणि संसर्गाचा धोका कमी करते. चाव्याच्या ठिकाणी कोल्ड कॉम्प्रेस किंवा कापडात गुंडाळलेला बर्फाचा पॅक लावा. हे वेदना आणि सूज कमी करण्यास मदत करू शकते. लक्षात ठेवा बर्फ थेट त्वचेवर ठेवू नका, कारण यामुळे हिमबाधा होऊ शकते.

हे वाचा:   घरात हे तेल बनवून ठेवा.! अंघोळ झाली की आधी हे तेल लावायचे.! केस आठ दिवसात भरभर वाढतील.!

हाताला किंवा पायाला विंचू चावला असल्यास, सूज कमी करण्यासाठी ते थोडे वर करा. उशी किंवा उशीवर अंग वर करून हे साध्य करता येते. आयबुप्रोफेन किंवा अॅसिटामिनोफेन सारखी ओव्हर-द-काउंटर वेदना कमी करणारी औषधे वेदना आणि जळजळ व्यवस्थापित करण्यात मदत करू शकतात. शिफारस केलेल्या डोस सूचनांचे अनुसरण करा.

भरपूर पाणी पिणे गरजेचे आहे. हायड्रेटेड राहिल्याने विषारी द्रव्ये बाहेर काढण्यात आणि जलद पुनर्प्राप्तीस प्रोत्साहन मिळू शकते. शक्य तितके शांत आणि स्थिर राहणे महत्वाचे आहे. उत्साह आणि हालचाल रक्तप्रवाहात विषाचा प्रसार वाढवू शकते. काही नैसर्गिक घटक देखील विंचू चावण्यास मदत करू शकतात. कोरफड जेल चाव्याच्या ठिकाणी लागू त्वचा शांत आणि वेदना कमी करू शकता.

बेकिंग सोडा पेस्ट, बेकिंग सोडा थोडे पाण्यात मिसळून पेस्ट तयार करा आणि चाव्यावर लावल्यास खाज आणि अस्वस्थता दूर होण्यास मदत होते. मध लावल्याने बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ गुणधर्म असू शकतो आणि बरे होण्यास प्रोत्साहन मिळते. पण, ते आपल्या त्वचेवर वापरण्यासाठी स्वच्छ आणि सुरक्षित असल्याची खात्री करा.

हे वाचा:   काळी पडलेली मान आता मिनिटात होईल गोरीपान.! हा एक उपाय कोणीही सांगितला नसेल.! मान गोरी करायची असेल तर लगेच वाचा.!

हळदीची पेस्ट, हळदीमध्ये दाहक-विरोधी गुणधर्म असतात. पेस्ट तयार करण्यासाठी ते पाण्यात मिसळा आणि स्टिंगवर लावा. हे लक्षात घेणे आवश्यक आहे की हे उपाय सामान्यतः सौम्य विंचू चाव्यासाठी योग्य आहेत. तुम्हाला श्वास घेण्यास त्रास होणे, स्नायू मुरगाळणे, छातीत दुखणे किंवा मोठ्या प्रमाणात सूज येणे यासारखी गंभीर लक्षणे दिसल्यास त्वरित वैद्यकीय मदत घ्या.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.