काळे डाग, वांग, काहीही असूद्या याने तीन दिवसात होतो खात्मा.! चेहरा दुधासारखा कोमल आणि मऊ पडेल.! घरगुती उपाय.!

आरोग्य

अनेक लोकांना आपला चेहरा सुंदर ठेवणे जमत नाही अनेक लोकांच्या चेहऱ्यावर नको त्या पिंपल्स डाग वांग अशा प्रकारच्या विविध होत असतात याला कंटाळून अनेक लोक वेगवेगळ्या केमिकल युक्त पदार्थांचा मारा चेहऱ्यावर करत असतात. परंतु याचे अनेक नुकसान आपल्याला सहन करावे लागत असते. असे अनेक साधे सोपे उपाय आहेत ज्यामुळे तुमचा चेहरा हा नैसर्गिकरीत्या सुंदर बनवू शकतो.

आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला चेहऱ्यावर येणारे पिंपल्स काळे डाग वांग कशाप्रकारे कायमचे नष्ट करायचे हे सांगणार आहोत यासाठी तुम्हाला काही घरगुती पदार्थ लागतील या पदार्थांचा वापर करून तुम्ही तुमचा चेहरा पूर्णपणे गोरा डागमुक्त बनवू शकता.

मुरुम आणि ब्लॅकहेड्स या त्वचेच्या सामान्य समस्या आहेत ज्या कोणालाही प्रभावित करू शकतात. ते निराशाजनक असू शकतात आणि कधीकधी आत्मविश्वासावर परिणाम करतात, परंतु तुमची त्वचा स्वच्छ करण्यासाठी आणि निरोगी, तेजस्वी रंग प्राप्त करण्यासाठी तुम्ही काही पावले उचलू शकता. या लेखात, आम्ही या त्वचेच्या समस्यांशी लढण्यासाठी काही सोप्या आणि प्रभावी मार्गांचा शोध घेऊ.

त्वचा स्वच्छ करण्याची पहिली पायरी म्हणजे ती स्वच्छ ठेवणे. तुमचा चेहरा दिवसातून दोनदा, सकाळी आणि झोपायच्या आधी धुण्यासाठी सौम्य, अपघर्षक क्लीन्सर वापरा. साफसफाईमुळे जास्तीचे तेल, घाण आणि मृत त्वचेच्या पेशी काढून टाकण्यात मदत होते ज्यामुळे तुमचे छिद्र बंद होतात आणि मुरुम आणि ब्लॅकहेड्स होऊ शकतात.

हे वाचा:   सकाळी उठल्या नंतर गुळाचे पाणी पिण्याने शरीरात काय बदल झाला बघा.! चमत्कारी गुळाने काय केले बघा.!

तुमचा चेहरा जोमाने स्क्रब करणे ही एक चांगली कल्पना वाटू शकते, परंतु ते त्वचेला त्रास देऊन मुरुम आणि ब्लॅकहेड्स वाढवू शकतात. सौम्य मायक्रोबीड्ससह एक्सफोलिएटिंग उत्पादनांची निवड करा आणि छिद्र बंद करण्यात मदत करण्यासाठी आठवड्यातून 2-3 वेळा त्यांचा वापर करू नका. मुरुमांची प्रवण त्वचा असलेले बरेच लोक मॉइश्चरायझर टाळतात, या भीतीने त्यांची त्वचा तेलकट होईल.

परंतु, योग्य हायड्रेशन आवश्यक आहे. तुमची त्वचा संतुलित आणि हायड्रेटेड ठेवण्यासाठी तेलमुक्त, नॉन-कॉमेडोजेनिक मॉइश्चरायझर निवडा. हे जितके मोहक असेल तितकेच, मुरुम उचलणे किंवा ब्लॅकहेड्स पिळणे यामुळे डाग पडू शकतात आणि समस्या आणखी वाढू शकते. हातांमध्ये बॅक्टेरिया असतात, जे तुमच्या त्वचेवर हस्तांतरित केले जाऊ शकतात आणि अधिक ब्रेकआउट होऊ शकतात. तुमची त्वचा नैसर्गिकरित्या बरी होऊ द्या.

क्रीम, जेल आणि बेंझॉयल पेरोक्साइड किंवा सॅलिसिलिक ऍसिड सारखे घटक असलेले स्पॉट ट्रीटमेंट्स यासह विविध ओव्हर-द-काउंटर मुरुमांचे उपचार उपलब्ध आहेत. हे पिंपल्स आणि ब्लॅकहेड्स कमी करण्यास मदत करू शकतात. उत्पादनाच्या सूचनांचे काळजीपूर्वक पालन करा. संतुलित आहार आणि योग्य हायड्रेशन हे निरोगी त्वचेसाठी योगदान देऊ शकते.

हे वाचा:   जेवल्यानंतर शतपावली आहे गरजेची, जेवल्यावर लगेच झोपणाऱ्या लोकांनी एकदा नक्कीच वाचावे.!

ताजी फळे, भाज्यांचा समावेश करा आणि भरपूर पाणी प्या. काही लोकांना असे आढळून येते की दुग्धजन्य पदार्थ किंवा जास्त साखर असलेल्या पदार्थांसारखे काही ट्रिगर पदार्थ टाळणे, ब्रेकआउट कमी करण्यात मदत करू शकते. जड मेकअपमुळे तुमची छिद्रे बंद होऊ शकतात आणि मुरुमे खराब होऊ शकतात. “नॉन-कॉमेडोजेनिक” किंवा “तेल-मुक्त” लेबल असलेली मेकअप उत्पादने निवडा आणि झोपण्यापूर्वी तुमचा मेकअप काढण्याचे लक्षात ठेवा.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.