देवघरात ठेवलेला पितळाचा दिवा दोन मिनिटात चमकू लागेल.! दोन रुपयांत होईल नवा पितळाचा दिवा.!

आरोग्य

आपण दररोज च्या या धावपळीत अनेक गोष्टी विसरून जातो. घराची स्वच्छता ठेवणे फार गरजेचे आहे. घरातील प्रत्येक वस्तू ही स्वच्छ असायला हवी. अनेकदा घरात अशा काही वस्तू ठेवल्या जातात ज्या आपण नियमित वापरतो पण त्या व्यवस्थित स्वच्छ करू शकत नाही. कधी वेळेअभावी, तर कधी योग्य मार्ग माहीत नसल्यामुळे, वस्तू व्यवस्थित साफ होत नाहीत.

अशा वस्तूंपैकी एक म्हणजे पूजेत वापरण्यात येणारा पितळी दिवा. देवघरात सकाळ संध्याकाळ पितळेचे दिवे नियमित वापरले जातात आणि त्यात असे अनेक भाग असतात, ते साफ केल्यानंतरही त्यात तूप किंवा तेल साठून राहते. हा दिवा वेळेत साफ केला नाही तर त्यात घाण साचून ती काळी दिसू लागते. पण काही सोप्या घरगुती उपायांनी हा दिवा नियमितपणे किंवा आठवड्यातून एक-दोनदा स्वच्छ केला तर नेहमीच नवीन चमक येईल.

ते स्वच्छ करण्याच्या सोप्या पद्धतींबद्दल जाणून घेऊया. दिवा स्वच्छ करण्यासाठी, सर्वप्रथम, कोमट पाण्यात 5 मिनिटे ठेवा. 5 मिनिटांनंतर पाण्यातून बाहेर काढा आणि अर्ध्या लिंबाच्या रसात एक चतुर्थांश चमचे मीठ घाला. हे मिश्रण लिंबाच्या सालीने दिव्याभोवती चोळा आणि प्रत्येक भागात लावा. मऊ स्क्रबने दिव्याच्या सर्व भागांवर लिंबू आणि मीठ यांचे मिश्रण लावा.

हे वाचा:   फक्त तीनच दिवसात गुडघ्याचे दुखणे गायब होईल, गुडघे दुखी वर करा आता शेवटचा इलाज.!

थोडावेळ असेच राहू द्या आणि 10 मिनिटांनी स्क्रबने घासून पाण्याने स्वच्छ करा. तुमचा जुना आणि गलिच्छ पितळी दिवा या रेसिपीने काही मिनिटांत साफ होईल. तुम्ही बेकिंग सोडा देखील लिंबू सोबत मिठाचा पर्याय म्हणून वापरू शकता. बेकिंग सोडा कोणत्याही साफसफाईसाठी योग्य एजंट म्हणून काम करतो. अर्ध्या लिंबाच्या रसात चिमूटभर बेकिंग सोडा वापरावा लागेल.

चिंचेच्या कोळाच्या सहाय्याने तुम्ही पितळेच्या दिव्याला काही मिनिटांत नवी चमक देऊ शकता. यासाठी सुमारे 10 ग्रॅम चिंच पाण्यात अर्धा तास भिजत ठेवा आणि ती मऊ झाल्यावर त्याचा लगदा पितळेच्या दिव्यात ठेवा. 15 मिनिटे राहू द्या आणि नंतर कोमट पाण्याने धुवा. अशा प्रकारे पितळी दिवा काही मिनिटांत स्वच्छ होईल.

हे वाचा:   कितीही खोकला येऊ लागला तर यापैकी कोणताही एक उपाय करायचा तेही कुठल्याही खर्चाशिवाय.! घरी केलेला हा उपाय औषधालाही भारी ठरेल.!

पितळेचा दिवा स्वच्छ करण्यासाठी, 2 कप पाण्यात सुमारे 4 चमचे पांढरे व्हिनेगर घाला. या मिश्रणात दिवा १५ मिनिटे बुडवून ठेवा. दिव्याच्या लपलेल्या भागातून तेल आणि घाणही बाहेर पडताना दिसेल आणि दिवा स्वच्छ होईल. याशिवाय अर्धा चमचा मीठ एक चमचे पांढर्‍या व्हिनेगरमध्ये घालून (पांढरा व्हिनेगर घर साफ करताना वापरा) आणि पितळेच्या दिव्यात ठेवून १५ मिनिटे सोडा.

यानंतर, दिवा स्क्रबने घासून घ्या आणि पाण्याने धुवा. पितळेचा दिवा स्वच्छ करण्यासाठी कुकरमध्ये बटाटे उकळवा आणि उकडलेल्या बटाट्याच्या पाण्यात दिवा थोडा वेळ बुडवून ठेवा. १५ मिनिटांनंतर उकडलेल्या बटाट्याच्या पाण्यातून दिवा काढा आणि त्यात उकडलेले बटाटे चोळा. बटाट्याने थोडा वेळ स्क्रब करा आणि नंतर पाण्याने धुवा. अशा प्रकारे दिवा उजळेल.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *