स्त्रीयांनी फरशी पुसताना ही चुक मुळीच करू नका; यामुळे घरात गरिबी येते.. पैसा टिकत नसेल तर आजपासूनच सावध व्हा.!

अध्यात्म

स्त्री ही घरची लक्ष्मी मानली जाते घरातील प्रत्येक वस्तूंची काळजी ही घरची स्त्री घेत असते. त्यामध्ये प्रामुख्याने घराची स्वच्छता होय. जर ही स्वच्छता काही विशिष्ट पद्धतीने केले नाही तर आपले घर दारिद्र्याच्या दिशेने वाटचाल करते. तुमच्या घरातील स्त्रीया जे काम करतात त्यावर आपण गरीब होणार की श्रीमंत हे ठरत असते.

कारण घरातील वस्तू, कामांमुळेच आपली वास्तू तथास्तु म्हणत असते. भारतीय ध-र्मशास्त्रानुसार घरातील स्त्रियांनी अशी काही कामे केल्यास त्याचे परिणाम परिवाराला श्रीमंत बनवतात किंवा काही कामे गरीब बनवतात. जर आपल्या घरातील फरशी पुसताना काही चुका होत असतील तर याने घरात दारिद्र्य येऊ शकते.

पण काही विशेष काळजी घेतली तर ते घर श्रीमंत होते .यामध्ये प्रामुख्याने जर तुमच्या घरात फरशी दुपारी 12 च्या पुढे पुसत असाल तर तुमच्या घरात माता लक्ष्मी कधीच निवास करत नाही. शास्त्रानुसार घरातील फरशी पुसण्याची वेळ ही दुपारच्या आधी असते. म्हणून आपण सकाळी लवकर उठून जितक्या लवकर फरशी पुसता येईल तितक्या लवकर पुसावी.

हे वाचा:   मांजर कधी आडवी गेली तर ना घाबरता करा फक्त हि एक गोष्ट.!

सकाळची वेळ ही माता लक्ष्मी आपल्या घरात येण्याची वेळ असते. ज्या घरात लवकर फारशी पुसली जाते त्या घरात लवकर आ-जारपण येत नाही , ते घर प्रसन्न राहते. ते घर कायम पैशानी भरलेले असते. आपल्या घरातील फरशी आठवड्यातुन एकदा तरी कडुलिंबाच्या पानाचा वापर करून पुसुन घ्यावी. यासाठी कडूलिंब 1 लिटर पाण्यात उकळून घ्यायचे आहे.

मग त्यातील पाने बाहेर काढुन ते पाणी एक बादलीत ओता आणि त्यात साधे पाणी घालून फारशी पुसा. याने घरातील रोग आणि जं तू नाश हटवण्यासाठी मदत होते. कारण कडूलिंबात आयुर्वेदिक घटक आहेत आणि आयुर्वेदिक औ-षधामध्ये त्याला महत्त्वाचे स्थान आहे. त्याने घरातील अनेक प्रकारच्या जंतूपासून आपल्या बचाव होतो.

खास करून घरातील लहान मुलांचा सं-सर्गजन्य रोगांपासून बचाव करते. त्याने घरातील माणसे आ-जारी पडत नाहीत.अश्या प्रकारे फरशी पुसल्याने घरातील नकारात्मक ऊर्जा नाहीशी होते. त्याने घरात माता लक्ष्मी निवास करते. गुरुवारी फरशी कधीही पुसू नका कारण गुरू ग्रहावर याचा फार मोठा परिणाम होतो. आपल्या घरातील ईशान्य दिशेला गुरूचा कारक मानले आहे.

हे वाचा:   वास्तूशास्त्रानुसार जेवण करताना ठेवा या दिशांचे भान; नाहीतर आरोग्यावर होईल विपरीत परिणाम! अनेक लोकांना याबद्दल काहीही माहिती नाही.!

त्यामुळे गुरुवारी फरशी पुसल्याने घरात दारिद्र्य येते. खासकरून घरातील स्त्रीयांनी याची काळजी घ्यावी आणि आपल्या घराला दारिद्र्यपासून वाचवावे.

अशाच उपयोगी धार्मिक माहिती साठी आजच आमचे फेसबुक पेज लाइक करा. तसेच आपला देखील श्री स्वामी समर्थनावर विश्वास आणि श्रद्धा असेल तर कमेंट मध्ये “श्री स्वामी समर्थ” नक्की लिहा.

टीप:- वर दिलेली माहिती व उपाय हे सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा आमचा उद्देश नाही. यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेवू नये.