मेलेल्या लोकांच्या या तीन वस्तू चुकून पण घेऊ नये नाही तर येते खूप दारिद्र्य.! अनेक लोक या वस्तू खूप जपून ठेवताना दिसतात.!

अध्यात्म

अनेक वेळा लोक त्यांच्या मृत नातेवाईकांच्या वस्तू वापरण्यास सुरुवात करतात. पण आम्ही तुम्हाला सांगतो की गरुड पुराणानुसार मृत व्यक्तीच्या अशा काही 3 गोष्टी आहेत ज्याचा वापर चुकूनही करू नये. जो कोणी या पृथ्वीवर जन्माला येईल त्याचा मृत्यू निश्चित आहे. असे म्हणतात की, ज्या दिवसापासून मनुष्य जन्माला येतो, तेव्हापासून यमराज त्याच्या मागे लागतात आणि मृत्यूची वेळ येताच त्याला सोबत घेऊन हे जग सोडून जातात.

त्यामुळे जो जन्माला येतो त्याला मरावे लागते. पण मृत्यूनंतरचा प्रवास कसा असेल याबाबत जगभरात अनेक समजुती आहेत. एवढेच नाही तर मृत्यूनंतर मागे राहिलेल्या वस्तूंचे काय होईल किंवा दुसऱ्या शब्दांत सांगायचे तर मृत व्यक्तीच्या वस्तूंचे काय होईल यामागे अनेक समजुती आहेत.परंतु मृत व्यक्तीच्या तीन वस्तू आहेत ज्यांचा वापर करू नये. अनेक वेळा लोक त्यांच्या मृत नातेवाईकांच्या वस्तू वापरण्यास सुरुवात करतात.

पण आम्ही तुम्हाला सांगतो की गरुड पुराणानुसार मृत व्यक्तीच्या अशा काही 3 गोष्टी आहेत ज्याचा वापर चुकूनही करू नये. कपडे- गरुड पुराणानुसार कोणत्याही व्यक्तीने मृत व्यक्तीचे कपडे वापरू नयेत. चुकूनही हे अंगावर घालू नये. जर तुम्ही मृत व्यक्तीचे कपडे घातले तर त्याचा आत्मा तुमच्या शरीरात सामील होतो. आणि मृत व्यक्तीच्या आठवणी तुम्हाला सतावू लागतात.

हे वाचा:   माता लक्ष्मी चा फोटो घरात असेल तर ही चूक कधीच करू नका; अन्यथा अनेक प्रकारच्या त्रासाला सामोरे जावे लागेल.!

पण तुम्ही मृत व्यक्तीचे कपडे स्मृती म्हणून सोबत ठेवू शकता. किंवा तुम्ही त्यांचे कपडे नदीत तरंगू शकता. मृत व्यक्तीचे दागिने – असे मानले जाते की मृत व्यक्तीच्या आत्म्याला कपड्यांपेक्षा दागिन्यांची ओढ असते. गरुड पुराणानुसार, कोणत्याही व्यक्तीने त्यांच्या मृत्यूनंतर त्यांचे दागिने परिधान केले किंवा वापरले तर त्या मृत नातेवाईकाची ऊर्जा त्या व्यक्तीशी जोडली जाते.

त्यामुळे त्याला शारीरिक आणि मानसिक समस्यांना सामोरे जावे लागते. त्यामुळे मृत व्यक्तीचे दागिने घालू नयेत. पण तुम्ही हे दागिने घरी सुरक्षितपणे ठेवू शकता किंवा नवीन पद्धतीने बनवून ते घालू शकता. परंतु हे दागिने केवळ त्या स्थितीत घालू नयेत. जर मृत व्यक्तीने त्याच्या मृत्यूपूर्वी त्याचे दागिने तुम्हाला भेट दिले असतील तर तुम्ही ते घालू शकता. मात्र मृत कुटुंबातील सदस्याने दागिने सुरक्षित ठेवले असते तर.

हे वाचा:   रावणाने स्त्रियांबद्दल अशा 3 गोष्टी सांगितल्या होत्या, ज्या आज पूर्ण खऱ्या होत आहेत..घाण आहे पण खरे आहे.!

त्यामुळे ज्याच्याशी तुमचा खूप संबंध होता त्याला विसरूनही ते परिधान करण्याची चूक करू नका. मृत व्यक्तीचे घड्याळ – एखाद्या व्यक्तीच्या मृत्यूनंतरही त्याची सकारात्मक आणि नकारात्मक ऊर्जा घड्याळात राहते. जो कोणी मृत व्यक्तीचे घड्याळ घालतो त्याच्यावर या शक्तींचा नकारात्मक प्रभाव पडतो. आणि ते मृत नातेवाईक त्या व्यक्तीच्या स्वप्नात पुन्हा पुन्हा येतात आणि त्याला त्रास देतात.

त्यामुळे चुकूनही मृत व्यक्तीचे घड्याळ वापरू नका. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

टीप : वर दिलेली माहिती सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेऊ नये.