हे एक औषध गुडघ्यावर लावा 99% सर्व त्रास व सूज ओढून घेईल.! लाखो रुपये वाचवणारा एकमेव उपाय.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो आज काल गुडघेदुखीची समस्या खूपच वाढली जात आहे. खासकरून उतारवयातील लोकांमध्ये ही समस्या जास्त दिसून येऊ लागली आहे. या समस्यासाठी काही घरगुती उपाय केले जाऊ शकतात. काही नैसर्गिक पद्धतीने केले जाणारे उपाय गुडघेदुखी च्या त्रासापासून सुटका मिळवून देतील. कुठल्याही साईड इफेक्ट शिवाय तुम्हाला नैसर्गिक पद्धतीने गुडघेदुखीचा त्रास दूर होईल.

आजच्या या लेखाद्वारे आम्ही तुम्हाला गुडघेदुखीचा त्रास यापासून कशाप्रकारे सुटका मिळवायची आहे याबद्दलची अचूक माहिती सांगणार आहोत. तुम्हाला असा एक साधा सोपा घरगुती उपाय सांगणारा आहोत. हा उपाय केल्याने तुमची गुडघेदुखी पूर्णपणे बरी होईल हा उपाय घरगुती साहित्याद्वारे करायचा आहे व पूर्णपणे आयुर्वेदिक उपाय आहे. याचा कुठलाही साईड इफेक्ट देखील होणार नाही.

हा उपाय करण्यासाठी आपल्याला लागणारी पहिली वस्तू आहे ती म्हणजे कोरफड. आपल्या घरामध्ये किंवा घराच्या बाहेर कोरफड लावलेली असतेच. कोरफड ही खूपच आयुर्वेदिक वनस्पती आहे. याच्या उपयोगाने अनेक समस्यांपासून सुटका मिळवता येत असते. तर गुडघेदुखीचा समस्येपासून देखील घोरपडीच्या साह्याने सुटका मिळवता येऊ शकते. चला जाणून घेऊ या कशा प्रकारे.

हे वाचा:   या वनस्पतीला सर्वजण समजतात विषारी वनस्पती पण आहे ही खूप फायदेशीर वनस्पती.! याचे फायदे जाणून घ्या आणि दवाखाण्याचे असंख्य पैसे वाचवा.!

आपल्याला या उपायासाठी कोरफड मध्ये आढळणारा गर लागणार आहे. हा गर तुम्ही चाकूच्या साह्याने किंवा एखाद्या चमच्याच्या साहाय्याने काढून घ्यावा. साधारणपणे अर्धा ते एक वाटी गर या उपायासाठी लागेल. तुम्ही हा घर मिक्‍सरच्या साहाय्याने देखील बनवू शकता. आपल्याला हा उपाय करण्यासाठी लागणारी पुढची वस्तू आहे ती म्हणजे हळद.

आपल्या सर्वांना माहीतच आहे की हळदी मध्ये किती प्रकारचे पौष्टिक गुणधर्म सामावलेले असतात. हळदीच्या वापराने अनेक समस्यांपासून सुटका मिळवता येऊ शकते. तर या मिश्रणामध्ये आपल्याला साधारणपणे एक चमचा हळद टाकायची आहे. ज्या लोकांना गुडघेदुखीचा त्रास आहे या पासून सुटका करून देणारा हा उपाय आहे.

आपल्याला हा उपाय करण्यासाठी लागणारी पुढची वस्तू आहे ती म्हणजे तेल. तुम्ही हा उपाय करण्यासाठी तिळाचे तेल वापरू शकता. याचे शरिरासाठी अनेक फायदे आहेत. या मिश्रणामध्ये एक ते दोन चमचे तिळाचे तेल टाकायचे आहे व याला चांगल्या प्रकारे एकत्र करून घ्यायचे आहे. त्यानंतर हे मिश्रण आपल्या गुडघ्यावर लावून घ्यायचे आहे. याला चांगल्या प्रकारे मालिश केल्याप्रमाणे लावून घ्यावे.

हे वाचा:   गुळाचा चहा पिल्याने शरीरात काय होत असते.? गुळाचा चहा पिणे योग्य की साखरेचा.!

असे जर रोज रात्री झोपण्यापूर्वी गुडघ्याला लावून झोपावे काही दिवसातच गुडघेदुखीची समस्या पूर्णपणे बरी झालेली दिसेल. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *