या वनस्पतीचे चमत्कारी फायदे, केवळ एका दिवसात बरा होतो कसलाही त्वचा रोग.!

आरोग्य

तुम्ही आजपर्यंत अनेक वनस्पती बघितल्या असतील. त्यातील काही वनस्पती अशा असतात ज्या खूप फायदेशीर असतात. त्यापासून आपल्याला अनेक शारीरिक फायदे होत असतात. आजच्या या लेखात आम्ही तुमच्यासाठी खूप महत्वाची अशी माहिती घेऊन आलो आहोत. या लेखात आम्ही तुम्हाला एका अशा औषधी वनस्पती बद्दल माहिती सांगणार आहोत जी आरोग्यासाठी खूपच उपयुक्त आहे.

तर मित्रांनो आम्ही ज्या वनस्पती बद्दल माहिती सांगत आहोत त्या वनस्पती चे नाव आहे ‘बेशरम’. ही वनस्पती कोठेही आढळत असते. बेशरम ही विविध प्रकारची वनस्पती आहे, जी वेगवेगळ्या ठिकाणी वेगवेगळ्या नावांनी ओळखली जाते. बेशरमला स्थानिक भाषेत बेसरम असेही म्हणतात. भारतात सर्वत्र बेशरम सहज दिसू शकतो. या वनस्पतीमध्ये खूप सुंदर गुलाबी फुले उमलतात.

ही वनस्पती कधीच कोमेजत नाही किंवा मरत नाही. म्हणूनच त्याला निर्लज्ज किंवा बेशरम म्हणतात. कमी पाण्यात किंवा कमी सूर्यप्रकाशातही ते कोमेजत नाही. जर बेशरम वनस्पतीच्या फांद्या तोडून कुठेही फेकल्या गेल्या तर ते तिथेच वाढू लागते. ते कधीही कुठेही उगवतो. ते पाण्यातही वाढवता येते. ही वनस्पती पाण्यात सडत नाही.

हे वाचा:   कापूराचा एक तुकडा अनेक आजारांवर भारी ठरतो.! अनेक लोकांना झाला आहे फायदा.! डॉक्टर सुद्धा बघून थक्क होऊन जातात.!

वन्य प्राणी सुद्धा ही वनस्पती खात नाहीत कारण ही एक विषारी वनस्पती आहे. बेशरम मध्ये असलेल्या विषामुळे मनुष्यसुद्धा ते खाऊ शकत नाही. हे केवळ बाह्यरित्या वापरले जाते आणि अंतर्गत नाही. बेशरमची पाने, फांद्या आणि दुधाचा वापर प्राचीन काळापासून अनेक आरोग्य समस्या दूर करण्यासाठी केला जात आहे. आजच्या या लेखात आपण याचे आरोग्याचे काही फायदे बघणार आहोत.

बेशरममध्ये बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ, प्रतिजैविक आणि अँटीऑक्सिडेंट गुणधर्म आहेत. म्हणून, बेशरम वनस्पतीचा उपयोग जखमेच्या उपचारात जास्त केला जातो. त्याच्या पानांवर तेल लावणे, हलके गरम करणे आणि जखमेवर किंवा जखमेवर लावल्याने जखमा भरल्या जातात. असे मानले जाते की बेशरम वनस्पती जुन्या जखमा भरण्यासाठी देखील खूप प्रभावी आहे.

बेशरम द्वारे दंत रोग देखील बरे होतात. पायोरिया ही दातांशी संबंधित समस्या आहे. याचा परिणाम हिरड्यांवरही होतो. यामुळे दातांची मुळे कमकुवत होतात. हे जबड्याचे हाड कमकुवत करण्यास सुरवात करते. हा रोग फक्त बेशरम च्या फांदीने घासल्याने बरा होऊ शकतो. ह्याने ब्रश केल्याने दातांमध्ये अळीसुद्धा येत नाहीत. किंवा आपण ते अगदी वरच्या दातांवर घासू शकता.

हे वाचा:   डोळ्यांची नजर आता पुन्हा येईल, चष्मा काढून टाकणारा हा उपाय करायलाच हवा, आता डोळे लाल होणार नाही, डोळ्यातून पाणी येणार नाही.!

बेशरम चा उपयोग त्वचा रोग बरे करण्यासाठी देखील केला जातो. त्याचे अँटीफंगल गुणधर्म त्वचा रोग बरे करण्यास सक्षम आहेत. यासाठी या झाडाची मुळे बारीक करून ती सुकवल्यानंतर त्यात कापूर आणि खोबरेल तेल मिसळून प्रभावित त्वचेवर लावा. यामुळे त्वचारोग पूर्णपणे बरा होतो. बेशरम वनस्पती आपल्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. लक्षात घ्या की ते खाण्यासारखे नाही. केवळ वरवर (External use only) केल्याने तुम्हाला फायदे मिळतात. ते खाल्ल्यानेही अनेक नुकसान होऊ शकते. एकदा डॉक्टरांचा सल्ला घ्या. या वनस्पतीला तुमच्या भागामध्ये काय म्हणतात हे कमेंट मध्ये नक्की लिहा.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *