जर तुम्हाला पण असतील या सवयी तर देव पण तुम्हाला वाचवू शकणार नाही.! या सवयी असणाऱ्या लोकांची किडनी फेल होते म्हणजे होतेच.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो कुणीतरी म्हटले आहे की आपले आरोग्य हीच आपली संपत्ती असते जी शेवटपर्यंत आपली साथ देत असते. अनेक लोक आपल्या आरोग्याकडे खूपच चांगला प्रकारे बघतात अनेक लोक आपल्या आरोग्य जपण्यासाठी चांगल्या पदार्थांचा वापर करत असतात जेणेकरून शरीरामध्ये कुठल्याही प्रकारची व्याधी होणार नाही पण असे काही लोक असतात ज्यांना खूपच वाईट सवयी असतात.

या सवयीमुळे अनेक लोकांना त्यांचा जीव गमावा लागत असतो. अशाच काही सवय आहेत ज्या सवयी तुमच्या किडनीसाठी खूप नुकसानदायक ठरू शकतात. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला या सवयी सांगणार आहोत त्यामुळे तुम्ही तुमचे आरोग्य पूर्णपणे बरबाद करू शकता. त्यामुळे ज्या लोकांना यापैकी कुठलीही सवय असेल त्यांनी ती त्वरित बंद करावी.

जास्त मीठ खाणे: मित्रांनो अनेक लोकांना जास्त मीठ खाण्याची खूपच घाण सवय असते कुठलीही भाजी खरट असो किंवा नसो त्यामध्ये मीठ हे घेतले जाते ज्या लोकांना ही सवय आहे त्यांच्यासाठी सांगू इच्छितो की ही सवय अत्यंत वाईट आहे यामुळे खूप वाईट असे अनुभव शरीराला येऊ शकतात. जास्त मीठ खाल्ल्याने रक्तदाब वाढू शकतो, जो किडनीच्या आजाराचा धोका आहे. मीठाचे सेवन मर्यादित करण्याचा प्रयत्न करा आणि उच्च-सोडियम प्रक्रिया केलेले पदार्थ टाळा.

हे वाचा:   उकडलेल्या बटाट्याचा असा बनवा फेस पॅक, चेहरा इतका गोरा होईल की, सर्व जण पाहतच राहतील...!

पुरेसे पाणी न पिणे: अनेक लोकांना खूपच वाईट सवय असते की ते लोक खूपच कमी पाणी पीत असतात अशा लोकांना पाण्याची महत्त्व समजत नाही आपल्या शरीरात पाणी किती महत्त्वाचे आहे अशा लोकांना माहिती नसते. निर्जलीकरणामुळे तुमच्या मूत्रपिंडांवर ताण येऊ शकतो कारण त्यांना रक्तातील विषारी पदार्थ फिल्टर करण्यासाठी पुरेसे पाणी लागते. नियमित पाणी पिऊन हायड्रेटेड राहण्याची खात्री करा.

खूपच जास्त प्रमाणात पेन किलर घेणे: अनेक लोकांना एक वाईट सवय असते की काहीही आजार असला किंवा थोडेसे बरे नाही वाटले तर कुठलीही पेन किलर घेणे. आयबुप्रोफेन किंवा ऍस्पिरिन यांसारख्या नॉन-प्रिस्क्रिप्शन वेदना कमी करणाऱ्या औषधांचा नियमित किंवा जास्त वापर मूत्रपिंडांना हानी पोहोचवू शकतो. दीर्घकाळापर्यंत वापर करण्यापूर्वी आरोग्यसेवा व्यावसायिकांचा सल्ला घ्या.

साखर युक्त पदार्थ जास्त प्रमाणात खाणे: साखरयुक्त आणि प्रक्रिया केलेले अन्न जास्त प्रमाणात घेतल्यास मधुमेह आणि लठ्ठपणा यांसारख्या समस्या उद्भवू शकतात, ज्याचा संबंध मूत्रपिंडाच्या समस्यांशी आहे. संतुलित, पौष्टिक आहाराची निवड करा. धू’म्रपान आणि अति म’द्यपान जास्त प्रमाणात करणे: धू’म्रपान आणि जास्त म’द्यपान या दोन्हीमुळे रक्तवाहिन्यांचे नुकसान होऊ शकते आणि मूत्रपिंडात रक्त प्रवाह कमी होतो, त्यामुळे मूत्रपिंडाच्या आजाराचा धोका वाढतो.

हे वाचा:   गळणाऱ्या केसांना वेळीच थांबवा.! आता एकही केस कंगव्यात सापडणार नाही.! आयुष्यातून केसगळती हा प्रकार निघूनच जाईल.!

उच्च रक्तदाबाकडे दुर्लक्ष करणे: अनेक लोकांना खूपच वाईट सवय असते ती म्हणजे आपल्या एखाद्या आजाराकडे विशेषतः आंतरिक आजाराकडे दुर्लक्ष करणे. उच्च रक्तदाबावर उपचार न केल्यास मूत्रपिंडातील लहान रक्तवाहिन्यांचे नुकसान होऊ शकते. रक्तदाबाचे नियमित निरीक्षण आणि व्यवस्थापन आवश्यक आहे.

तर मित्रांनो असे काही सवय आहेत ज्या तुम्ही कायमच्या बंद करायला हव्यात. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.